CY THUỐC VIỆT NAM V NHỮNG BI THUỐC THƯỜNG DNG

 MỤC LỤC TRA CỨU TN KHOA HỌC CY THUỐC (4 TẬP)

A B C D E F G H I J K L M N O P Q R S T U V W X Y Z

 
Tn khoa học cy thuốc Trang (Tập) Tn khoa học cy thuốc Trang (Tập)
 

A
Abelmoschus esculentus (L.) Moench. 2 (I)
Abelmoschus manihot (L.) Medik 4 (I)
Abelmoschus moschatus (L.) Medic. 6 (I)
Abelmoschus moschatus (L.) Medic. var. tuberosus (Span.) Borss. 8 (I)
Abelmoschus sagittifolius Kurz var. septentrionalis Gagnep 10 (I)
Abrus precatorius L. 12 (I)
Abutilon indicum (L.) Sweet 14 (I)
Acacia caesia (L.) Wild var. subnuda (Craib) I. Niels. 649 (II)
Acacia catechu (L.f.) Willd 648 (II)
Acacia concinna (Wild.) DC. 649 (II)
Acacia confusa Merr. 649 (II)
Acacia dealbata Link 649 (II)
Acacia farnesiana (L.) Willd 16 (I)
Acacia farnesiana (L.) Willd. 649 (II)
Acacia leucocephala (Lam.) De Wit 649 (II)
Acacia megaladena Desv. 649 (II)
Acacia nilotica (L.) Delite 649 (II)
Acacia pennata (L.) Willd. 649 (II)
Acacia pennata (L.) Willd. subsp. hainanensis (Hayata) I. Nielsen 18 (I)
Acacia pluricapitata Steud. ex Benth. 649 (II)
Acacia podalyriaefolia G.Don 16 (I)
Acacia propinquce Pedley 110 (I)
Acacia vietnamensis I. Nielsen 649 (II)
Acalypha australis L. 20 (I)
Acalypha chinensis Benth. 24 (I)
Acalypha evrardii Gagnep. 26 (I)
Acalypha hispida Burm. f. 22 (I)
Acalypha indica L. 24 (I)
Acalypha siamensis Oliv. ex Gage. 26 (I)
Acalypha spenophylla Pax & Hofm. 26 (I)
Acalypha wilkesiana Muell.-Arg. 28 (I)
Acanthopanax aculeatus Seem. 30 (I)
Acanthopanax gracilistylus W. W. Smith 30 (I)
Acanthopanax gracilistylus W.W. Sm. 34 (I)
Acanthopanax lasiogyne Harms 32 (I)
Acanthopanax senticosus (Rupr. & Maxim) Harms 32 (I)
Acanthopanax trifoliatus (L.) Merr. 30 (I)
Acanthopanax trifoliatus (L.) Voss. var. setosus H. L. Li 32 (I)
Acanthopanax trifoliatus var. setosus Li 30 (I)
Acanthus ebracteatus Vahl 36 (I)
Acanthus ilicifolius L. 36 (I)
Acanthus integrifolius T. Anders, T. Anders 38 (I)
Achillea millefolium L. 40 (I)
Achras zapota L. 322 (III)
Achyranthes aspera L. 42 (I)
Achyranthes bidentata Blume. 44 (I)
Acmella uliginosa (Sw.) Cass. 272 (IV)
Aconitum carmichaeli Debx. 46 (I)
Aconitum chinense Paxt. 46 (I)
Aconitum fortunei Hemsl. 46 (I)
Acorus calamus L. 50 (I)
Acorus gramineus Soland. 52 (I)
Acorus gramineus Soland. var. pusillus Engl. 50 (I)
Acorus gramineus Soland. var. pusillus Engl. 54 (I)
Acorus gramineus Soland. var. variegatus Hort. 50 (I)
Acorus pusillus Sieb. 54 (I)
Acronychia laurifolia Blume. 56 (I)
Acronychia laurifolia Blume 560 (II)
Acronychia pedunculata (L.) Miq. 56 (I)
Acrostichum aureum L. 58 (I)
Acrostichum thalictroides L. 580 (I)
Actinidia chinensis Planch 650 (II)
Actinidia chinensis var deliciosa A.Chev. 650 (II)
Actinidia indochinensis Merr. 650 (II)
Actinidia latifolia (Gardn. et Champ.) Merr. 650 (II)
Actinodaphne cochinchinensis Meisn. 60 (I)
Actinodaphne obovata (Nees) Blume. 60 (I)
Actinodaphne pilosa (Lour.) Merr. 60 (I)
Adenanthera pavonina L. 651 (II)
Adenanthera pavonina var. microsperma (Teijsm et Binn) I. Nielsen 651 (II)
Adenium obesum (Forst.) Roem. et Schult. 62 (I)
Adenoropium multifdum (L.) Pohl 510 (III)
Adenosma bracteosum Bonati. 64 (I)
Adenosma bracteosum var. cambodianum Bonati 64 (I)
Adenosma caeruleum R.Br. 66 (I)
Adenosma capitatum Benth. 68 (I)
Adenosma indianum (Lour.) Merr. 68 (I)
Adenostemma lavenia (L.) Kuntze 70 (I)
Adenostemma viscosum Forst. 70 (I)
Adhatoda vasica Nees 132 (III)
Adhatoda ventricosa (Wall.) Nees 138 (III)
Adiantum capillus - veneris L. 72 (I)
Adiantum caudatum L. 74 (I)
Adiantum chusanum L. 306 (IV)
Adiantum fabellulatum L. 74 (I)
Adiantum philippense L. 74 (I)
Adiantum repens L.f 652 (II)
Adina globifera var. tonkinensis Pit. 76 (I)
Adina pilulifera (Lamk.) Frach ex Drake 76 (I)
Aegiceras corniculatum (L.) Blanco. 78 (I)
Aegiceras fragrans K.D.Koenig 78 (I)
Aegiceras majus Gaertn. 78 (I)
Aeginetia indica (L.) Roxb. 80 (I)
Aegle marmelos (L.) Correa 653 (II)
Aerides crassifolium Par. ex Burbidge 82 (I)
Aerides faclcata Lindl.& amp, Paxton 82 (I)
Aerides falcata Lindl 82 (I)
Aerides fabellata Rolfe ex Downey 82 (I)
Aerides houlletiana Rchb.f 82 (I)
Aerides multifora Roxbury 82 (I)
Aerides rubescens Schltr. 82 (I)
Aeschynomene grandifora (L.) L. 222 (IV)
Aeschynomene indica L. 84 (I)
Aesculus assamica Grif. 654 (II)
Aesculus chinensis Bunge. 654 (II)
Aesculus turbinata Blume 654 (II)
Aganonerion polymorphum Pierre ex Spire. 86 (I)
Aganonerion polymorphum Pierre ex Spire. 372 (II)
Aganosma acuminata (Roxb.) G. Don. 142 (II)
Aganosma marginata (Roxb.) G. Don 142 (II)
Agaricus albuminosus Berk 577 (IV)
Agaricus bisporus (J. Lange) Singer 542 (IV)
Agaricus bitorquis 542 (IV)
Agaricus campestris L. ex Fr. 542 (IV)
Agaricus deliciosus (L. Fr.) Gray. 576 (IV)
Agaricus edodes Berk. 562 (IV)
Agaricus pulmonarius Fr. 576 (IV)
Agastache rugosus (Fisch. et Mey.) Kuntze. 88 (I)
Agave americana L. 90 (I)
Ageratum conyzoides L. 92 (I)
Aglaia odorata Lour. 94 (I)
Aglaolora grifthii (Schott) Schott 174 (II)
Aglaonema modestum Schott ex Engl. 96 (I)
Aglaonema pierreanum Engl. 96 (I)
Aglaonema siamense Engl. 96 (I)
Aglaonema subfalcatum Engl. 96 (I)
Aglaonema tenuipes Engl. 96 (I)
Agrimonia nepalensis D. Don 100 (I)
Ailanthus altissima (Mill.) Swingle. 655 (II)
Ailanthus glandulosa Desf 655 (II)
Ajuga argyi Levl. ex Dunn 656 (II)
Ajuga decumbens sensu Hemsl. 656 (II)
Ajuga macrosperma Wall. Ex. Benth. 656 (II)
Ajuga nipponensis Makino. 656 (II)
Ajuga remota sensu Dunn 656 (II)
Alangium chinense (Lour.) Harms. 102 (I)
Albizia chinensis (Osbeck) Merr 108 (I)
Albizia julibrissin Durazz 104 (I)
Albizia lebbeck (L.) Benth. 106 (I)
Albizia myriophylla Benth. 108 (I)
Albizia saman F.Muell. 110 (I)
Alcea rosea L. 168 (I)
Alchornea annamica Gagnep. 112 (I)
Alchornea coudercii Gagnep. 112 (I)
Alchornea rugosa (Lour.) Muell. Arg 112 (I)
Alchornea tiliaefolia (Benth.) Muell, Arg. 112 (I)
Alchornea trewioides (Benth.) Muell. Arg. 112 (I)
Aleurites cordata auct., non (Thunb.) Br. 114 (I)
Aleurites fordii Hemsl. 116 (I)
Aleurites moluccana (L.) Willd. 118 (I)
Aleurites montana (Lour.) Wilson. 114 (I)
Aleurites triloba Forst. 118 (I)
Aleurites vernicia Hassk 114 (I)
Alisma orientalis (Sam.) Juzep. 120 (I)
Alisma plantago-aquatica L. 120 (I)
Allamanda cathartica L. 122 (I)
Allium ascalonicum L. 657 (II)
Allium bakeri Regel. 658 (II)
Allium cepa L. 659 (II)
Allium chinense G. Don 658 (II)
Allium fstulosum L. 124 (I)
Allium odorum L. 126 (I)
Allium porrum L. 660 (II)
Allium sativum L. 128 (I)
Allium schoenoprasum L. 130 (I)
Allium tuberosum Rotller ex Spreng 126 (I)
Allomorphia balansae Cogn. 342 (III)
Allophylus cobbe (L.) Raeusch. 661 (II)
Allophylus cochinchinensis Lecomte 661 (II)
Alnus mairei H.Lv. 132 (I)
Alnus nepalensis D. Don. 132 (I)
Alocasia cucullata (Lour.) Schott 136 (I)
Alocasia macrorrhiza (L.) Schott 136 (I)
Alocasia macrorrhiza (L.) Schott. 134 (I)
Alocasia odora (Roxb.) C. Coch 134 (I)
Alocasia odora (Roxb.) C. Koch 138 (I)
Aloe ferox Mill. 140 (I)
Aloe vera L. 140 (I)
Alpinia alaosensis Gagnep. 160 (I)
Alpinia blepharocalyx K. Schum 160 (I)
Alpinia breviligulata Gagnep. 160 (I)
Alpinia calcarata Rosc var, breviligulata Gagnep 160 (I)
Alpinia chinensis (Retz.) Rosc. 152 (I)
Alpinia conchigea Grif. 160 (I)
Alpinia galanga (L.) Willd. 146 (I)
Alpinia globosa (Lour.) Horan. 144 (I)
Alpinia hainanensis K. Chum. 160 (I)
Alpinia katsumadai Hayata. 148 (I)
Alpinia korthansii K. Schum 160 (I)
Alpinia latilabris Ridl. 142 (I)
Alpinia maclurei Merr 160 (I)
Alpinia malaccensis (Burm. f.) Roscoe 142 (I)
Alpinia malaccensis (N. L. Burm.) Roscoe 150 (I)
Alpinia menghalensis S. Q. Tong & Y. M. Xia 142 (I)
Alpinia mutica Roxb. 160 (I)
Alpinia nutans Rosa. 148 (I)
Alpinia oblongifolia Hayata. 152 (I)
Alpinia ofcinarum Hace 152 (I)
Alpinia ofcinarum Hance. 154 (I)
Alpinia oxyphylla Miq. 156 (I)
Alpinia pinnanensis T. L. Wu & J. Chen 160 (I)
Alpinia speciosa (Wendl.) K. Schum 158 (I)
Alpinia zerumbet (Pers.) Burtt et Sm. 158 (I)
Alsophila spinulosa (Wall ex Hook) Troyen. 196 (II)
Alstonia scholaris (L.) R.Br. 162 (I)
Alternanthera bettzickiana (Regel) Nicholson 164 (I)
Alternanthera nodifora R.Br. 166 (I)
Alternanthera sessilis (L.) R.Br.. 166 (I)
Althaea rosea (L.) Cav.. 168 (I)
Alysicarpus nummularifolius (Willd.) DC. 170 (I)
Alysicarpus vaginalis (L.) DC. 170 (I)
Alysicarpus vaginalis (L.) DC. var. nummularifolius (Willd.) Miq. 170 (I)
Amalocalyx burmanicus Chatterjee 172 (I)
Amalocalyx microlobus Pierre ex Spire. 172 (I)
Amalocalyx yunnanensis Tsiang 172 (I)
Amaranthus spinosus L. 174 (I)
Amaranthus tricolor L. 176 (I)
Amaranthus viridis L. 178 (I)
Amboisinia ciliata Roxb. 174 (II)
Ambora toxicaria Pers. 236 (I)
Ambroma angulata Lamk. 180 (I)
Ambroma augusta (L.) Willd. 180 (I)
Ambroma fastuosum Gaertn. 180 (I)
Ambulia aromatica Lam. 226 (III)
Amischotolype marginatus (Blume) Hassk. 112 (II)
Ammannia baccifera L. 182 (I)
Amomum aculeatum Roxb. 192 (I)
Amomum aromaticum Roxb. 184 (I)
Amomum avoideum Pierre ex Gagnep 192 (I)
Amomum biforum Jack. 160 (I)
Amomum cardamomum L. 186 (I)
Amomum globosum Lour. 144 (I)
Amomum kravanh Pierre ex Gagnep. 188 (I)
Amomum kwangsiense D. Fang & X.X. Chen 192 (I)
Amomum longiligulare 190 (I)
Amomum maximum Roxb. 142 (I)
Amomum medium Lour. 184 (I)
Amomum pavieanum Pierre ex Gagnep 192 (I)
Amomum repoceese Pierre ex Gagnep 192 (I)
Amomum schmidtii (K. Schum.) Gagnep. 160 (I)
Amomum tsao-ko Crvost et Lem. 184 (I)
Amomum unifolium Gagnep. 160 (I)
Amomum villosum Lour. 190 (I)
Amomum xanthioides Wall ex Baker 192 (I)
Amorphophallus bangkokensis Gagnep. 196 (I)
Amorphophallus campanulatus Blume ex Decne. 196 (I)
Amorphophallus konjac K. Koch 194 (I)
Amorphophallus paeoniifolius (Dennst.) Nicols. 196 (I)
Amorphophallus rivieri Dur. 194 (I)
Ampelopsis brevipedunculata (Maxim) Trautv 200 (I)
Ampelopsis cantoniensis (Hook. et Arn.) Planch. 198 (I)
Ampelopsis heterophylla Sieb.et. Zucc. var. hancei Planch 202 (I)
Anacardium curatellifolium A.St. Hil. 204 (I)
Anacardium occidentale L. 204 (I)
Anadendrum micostachyus (De Viriese & Miq) Bach. & Alderw 687 (III)
Anadendrum montanum (Blume) Schott 687 (III)
Ananas comosus (L.) Merr. 206 (I)
Ananas sativus Schult.f. 206 (I)
Anaphalis cinnamomeum (DC.) C. B. Clarke 566 (II)
Anaphalis margaritacea (L.) Benth. et Hook. f. 566 (II)
Ancistrocladus cochinchinensis Gagnep. 208 (I)
Ancistrocladus scandens (Lour.) Merr. apud L. K. Ke & al. 208 (I)
Ancistrocladus tectorius (Lour.) Merr. 208 (I)
Ancistrocladus wallich Planch. 208 (I)
Andrographis paniculata (Burum.f.) Nees 210 (I)
Andropogon crinitus Thunb. 675 (III)
Andropogon halenpensis (L.) Brot. var. propinquus (Kunth) Hack 280 (IV)
Andropogon muricatus Retz. 488 (IV)
Andropogon propinquus Kunth 280 (IV)
Andropogon zizanioides (L.) Urb. 488 (IV)
Androsace umbellata (Lour.) Merr. 677 (III)
Aneilema nudifora R. Br. var. bracteatum C. B. Clarke 110 (II)
Anethum graveolens L. 212 (I)
Angelica acutiloba (Sieb. et Zucc.) Kitagawa 214 (I)
Angelica anomala Ave-Lall 216 (I)
Angelica dahurica (Fisch.) Benth. et Hook 216 (I)
Angelica decursiva (Miq) Fr. et. Sav. 662 (II)
Angelica morii Hayata 218 (I)
Angelica sp. 220 (I)
Angiopteris caudatiformis Hieron 222 (I)
Anisochilus sinensis Hance 166 (II)
Anisomeles indica (L.) Kuntze. 224 (I)
Anisomeles ovata R. Br. 224 (I)
Annona muricata L. 226 (I)
Annona reticulata L. 228 (I)
Annona squamosa L. 230 (I)
Anodendron afne (Hook. & Arn) Druce. 238 (II)
Anodendron manubriantum (Wall.) Merr. 238 (II)
Anodendron nervosum Kerr. 238 (II)
Anodendrum paniculatum Roxb A. DC. 238 (II)
Anoectochilus chapaensis Gagnep. 232 (I)
Anoectochilus lylei Rolfe ex Downie 232 (I)
Anoectochilus setaceus Blume 232 (I)
Anomianthus dulcis (Dun.) Sincl. 466 (IV)
Anomianthus heteterocarpus Zoll. 466 (IV)
Anredera cordifolia (Ten.) Steenis. 234 (I)
Antennaria cinnamomeum DC. 566 (II)
Anthocephalus cadamba (Roxb.) Miq. 663 (II)
Anthocephalus indicus A. Rich. 663 (II)
Antiaris toxicaria (Pers.) Lesch. 236 (I)
Antidesma bunius (L.) Spreng. 238 (I)
Antidesma ghaesembilla Gaertn 240 (I)
Antidesma gracile Hemsl 242 (I)
Antidesma japonicum Sieb. et Zucc. 242 (I)
Aphanamixis polystachya (Wall.) J.N. Parker 244 (I)
Apium graveolens L. 246 (I)
Apocynum venetum L. 696 (II)
Aporosa chinensis (Champ. ex Benth.) Merr. 664 (II)
Aporosa dioica (Roxb.) Muell-Arg. 664 (II)
Aporosa fcifolia Baill. 664 (II)
Aporosa microcalyx Hask. 664 (II)
Aporosa serrata Gagnep. 664 (II)
Aporosa sphaerosperma Gagnep. 664 (II)
Aporosa vilosa (Lindl.) Baill. 664 (II)
Aquilaria banaensae Phamh 248 (I)
Aquilaria crassna Pierre ex Lecomte 248 (I)
Arachis hypogaea L. 250 (I)
Aralia armata (Wall.) Seem. 252 (I)
Aralia bipinnatifda (Seem.) C. B. Clarke 498 (III)
Aralia chinensis L. 254 (I)
Aralia octophylla Lour 32 (I)
Aralia papyrifera Hook. 388 (IV)
Araucaria columnaris (G. Forst.) Hook. 256 (I)
Araucaria columnaris (G. Forst.) Hook. 486 (I)
Araucaria cookii R. Br. 256 (I)
Araucaria cunninghamia Arton ex D. Don 256 (I)
Araucaria cunninghamii Swee 486 (I)
Archidendron clypearia (Jack) Nielsen. 258 (I)
Arctium lappa L. 260 (I)
Ardisia crenata Sims var. lanceolata (Masam.) 262 (I)
Ardisia crenata Sims. 262 (I)
Ardisia crispa (Thunb.) A.DC. 264 (I)
Ardisia mamillata Hance 665 (II)
Ardisia sylvestris Pitard 266 (I)
Areca catechu L. 268 (I)
Areca catechu L. 673 (III)
Areca laosensis Becc 673 (III)
Areca sylvestris Lour. 673 (III)
Areca triandra Roxb. ex Buch. Ham. 673 (III)
Arenga pinnata (Wurmb.) Merr. 270 (I)
Arenga pinnata (Wurmb.) Merr. 272 (I)
Arenga westerhoutii Grif 272 (I)
Argemone mexicana L. 276 (I)
Argusia argentea (L.f) Heine 644 (II)
Argyreia acuta Lour. 278 (I)
Argyreia nervosa (Burm. f.) Bojer. 280 (I)
Argyreia speciosa Sweet 280 (I)
Arisaema amurense Maxim 282 (I)
Arisaema consanguinesum Schott 282 (I)
Arisaema erubescens (Wall.) Schott. 282 (I)
Arisaema heterophyllum Bl. 282 (I)
Arisaema petiolatum Gagnep. 284 (I)
Aristolochia balansae Franch 667 (II)
Aristolochia contorta Bunge 286 (I)
Aristolochia cucurbitoides C. F. Liang 667 (II)
Aristolochia debilis Sieb. et Zucc. 288 (I)
Aristolochia elegans Mast 667 (II)
Aristolochia fangchi Y. C. Wu ex L. D. Chow & S. M. Hwang 667 (II)
Aristolochia hainanensis Merr. 667 (II)
Aristolochia kwangsiensis Chun et How 666 (II)
Aristolochia mollissima Hance 667 (II)
Aristolochia recurvilabra Hance 286 (I)
Aristolochia shukangii Chun et How 666 (II)
Aristolochia sinarum Lindl. 286 (I)
Aristolochia tagala Chamisso 667 (II)
Aristolochia tuberosa C.F. Liang et S.M. Hwang ex Liang 667 (II)
Aristolochia tubifora Dunn 668 (II)
Aristolochia westlandii Hemsl 667 (II)
Aristolochia zollingeri Miq. 667 (II)
Armeniaca vulgaris Lamk. 28 (IV)
Arnebia euchroma (Royle) I.M.Johnst. 652 (III)
Artabotrys hexapetalus (L.f.) Bhand. 290 (I)
Artabotrys odoratissimus R. Br. 290 (I)
Artabotrys uncinatus (Lam.) Merr. 290 (I)
Artemisia annua L. 292 (I)
Artemisia apiacea Hance. 292 (I)
Artemisia apiacea Hance. 669 (II)
Artemisia carvifolia Wall. 292 (I)
Artemisia carvifolia Wall. 669 (II)
Artemisia lactifora Wall. ex Bess. 294 (I)
Artemisia vulgaris L. 296 (I)
Artemisia vulgaris L. var. indica (Willd) DC. 296 (I)
Arthrostemma paniculatum D. Don 342 (III)
Artocarpus altilis (Park.) Fosb. 298 (I)
Artocarpus communis Forst. (et Forst. f.) 298 (I)
Artocarpus gomezianus Wall. 302 (I)
Artocarpus heterophyllus Lamk. 300 (I)
Artocarpus integra (Th.) Merrill 300 (I)
Artocarpus integrifolia L.f. 300 (I)
Artocarpus lakoocha Roxb. 302 (I)
Artocarpus masticulata Gagnep 302 (I)
Artocarpus tonkinensis A. Chev. 302 (I)
Arum bicolor Ait. 462 (I)
Arundina chinensis Blume 304 (I)
Arundina graminifolia (D.Don) Hochr. 304 (I)
Arundo donax L. 306 (I)
Asarum balansae Franch. 308 (I)
Asarum blumei Duch 670 (II)
Asarum blumei Duch. 308 (I)
Asarum caudigerum Hance 308 (I)
Asarum glabrum Merr. 310 (I)
Asclepias acida Roxb 180 (IV)
Asclepias cordata Burm. f. 378 (IV)
Asclepias curassavica L. 312 (I)
Asparagus acerosus Roxb. 316 (I)
Asparagus cochinchinensis (Lour.) Merr. 314 (I)
Asparagus ofcinalis L. 316 (I)
Asparagus setaceus (Kunth) Jessop 316 (I)
Asplenium nidus L. 318 (I)
Asplenium prolongatum Hook 320 (I)
Asystasia conromandeliana Nees 322 (I)
Asystasia gangetica (L.) T. Anderson. 322 (I)
Asystasia intrusa (Forssk) Blume 322 (I)
Atalantia bilocularis Wall. 324 (I)
Atalantia buxifolia (Poir.) Oliv. 324 (I)
Atalantia citroides Pierre ex. Guill. 324 (I)
Atalantia correae Guillaum. 512 (III)
Atalantia monophylla (DC.), Correa 324 (I)
Atalantia trimera Oliver 512 (III)
Athyrium acrostichoides (Sw) Diels 224 (II)
Atilosia crinita Dunn 690 (II)
Atractylodes macrocephala Koidz. 326 (I)
Atragene zeylanica L. 46 (II)
Aucklandia lappa Decne. 686 (III)
Auricularia polytricha (Mont.) Sacc. 544 (IV)
Averrhoa carambola L. 328 (I)
Avicennia alba Blume 330 (I)
Avicennia lanata Ridley 330 (I)
Avicennia marina (Forsk) Virh. 330 (I)
Avicennia marina Vierh. var. alba Bakhuiz. 330 (I)
Azadirachta indica A. Juss. 344 (III)
Azima sarmentosa (Blume) Benth. et Hook f. 332 (I)
Azukia umbellata (Thunb.) Ohwi 548 (III)

(trở về đầu trang)
B
Baccaurea ramifora Lour. 336 (I)
Baccaurea sapida Muell.Arg. 336 (I)
Bacopa monniera (L.) Pennell. 338 (I)
Baeckea frutescens L. 340 (I)
Balanophora abbreviata Blume 344 (I)
Balanophora cucphuongensis N. T. Ban 344 (I)
Balanophora formosana Hayata 344 (I)
Balanophora fungosa Forst. & Forst. f. 344 (I)
Balanophora fungosa ssp indica (Arnott) B. Hansen 344 (I)
Balanophora hongkongensis K. M. Lau et al. 344 (I)
Balanophora indica (Arnott) Grif. 344 (I)
Balanophora laosensis Lecome 344 (I)
Balanophora latisepala (Tiegh.) Lecomte 344 (I)
Balanophora laxifora Hemsley 344 (I)
Balanophora morrisonicola Hayata 344 (I)
Balanophora oshimae Yamamoto 344 (I)
Balanophora parvior Hayata 344 (I)
Balanophora pierrei Tiegh 344 (I)
Balanophora rugosa P. C. Tam 344 (I)
Balanophora sp. 342 (I)
Balanophora spicata Hayata. 344 (I)
Baliospermum reidioides Kurz 705 (III)
Ballaniella latisepala Tiegh. 344 (I)
Ballota suaveolens L. 64 (III)
Bambusa spp. 346 (I)
Bambusa ventricosa McClure 348 (I)
Baphicananthus cusia (Nees) Bremek. 356 (I)
Barleria cristata L. 350 (I)
Barleria lupulina Lindl. 352 (I)
Barleria prionitis L. 354 (I)
Barringtonia acutangula (L) Gaertn 358 (I)
Barringtonia racemosa (L.) Spreng. 360 (I)
Baryxylum dasyrrhachis (Miq.) 532 (III)
Basella alba L. 362 (I)
Basella cananifolia Buch. Ham. ex Wall. 362 (I)
Basella cordifolia Lam. 362 (I)
Basella rubra Roxburgh 362 (I)
Basilicum polystachion (L.) Moench. 62 (III)
Bassia pasquieri Lecomte 296 (III)
Bauhinia bonii Gagnep. 671 (II)
Bauhinia championii (Benth.) Benth. 671 (II)
Bauhinia gnemon Gagnep. 671 (II)
Bauhinia lecomtei Gagnep. 671 (II)
Bauhinia purpurea L. 364 (I)
Bauhinia variegata L. 366 (I)
Begonia acetosella Craib 372 (I)
Begonia aptera Blume. 372 (I)
Begonia balansae C. DC. 370 (I)
Begonia balansaeana Gagnep. 370 (I)
Begonia cathayana Hemsl 372 (I)
Begonia digyna Irmsch. 372 (I)
Begonia grandes Dryand. var. chinensis Irmsch 372 (I)
Begonia handelii Irmsch 372 (I)
Begonia labordei Levl. 372 (I)
Begonia laciniata Roxb 372 (I)
Begonia panmata D. Don 370 (I)
Begonia pedatifda Levl. 368 (I)
Begonia rex Putz. 372 (I)
Begonia rubro-venia Hook 370 (I)
Begonia rupicola Miq. 370 (I)
Begonia semperforen Link & Otto 372 (I)
Begonia tonkinensis Gagnep 372 (I)
Begonia tonkinensis Gagnep. 370 (I)
Belamcanda chinensis (L.) DC. 374 (I)
Benincasa hispida (Thunb.) Cogn. 380 (I)
Berberis wallichiana DC. 376 (I)
Berchemia lineata (L.) DC. 378 (I)
Bergera koenigii L. 410 (III)
Beta maritima L. 382 (I)
Beta vulgaris L. 382 (I)
Bidens bipinnata L. 384 (I)
Bidens pilosa L. 386 (I)
Bignonia colais Dillw. 340 (II)
Bignonia fmbriatum Wall. ex G. Don. 340 (II)
Bignonia foribunda Hort. 340 (II)
Bignonia ghorta G. Don 388 (I)
Bignonia grandifora Thunb. 390 (I)
Bignonia grandifora Thunb. 504 (I)
Bignonia hymenaea DC. 340 (II)
Bignonia radican (L.) Seem. 390 (I)
Bignonia spathacea L. f. 338 (II)
Bignonia stans L. 390 (I)
Bignonia venusta Ker-Gawl 390 (I)
Biophytum sensitivum (L.) DC. 392 (I)
Biota orientalis Endl. 394 (I)
Bischofa javanica Blume 396 (I)
Bischofa trifoliata (Roxb.) Hook.f. 396 (I)
Bixa orellana L. 398 (I)
Bletia tankervilleae (Banks) R.Br. 542 (III)
Bletilla hyacinthina R. Br. 672 (II)
Bletilla striata (Thunb) Reichb.f. 672 (II)
Blumea alata (D. Don) DC. 709 (II)
Blumea balsamifera (L.) DC. 400 (I)
Blumea chinensis DC. 673 (II)
Blumea glandulosa DC 402 (I)
Blumea lacera (Burm.f.) DC. 402 (I)
Blumea lanceolaria (Roxb.) Druce. 404 (I)
Blumea megacephala (Randeria) Chang et Tseng 673 (II)
Blumea myriocephala DC. 404 (I)
Blumea riparia (BluMe) DC. var. megacephala Randeria 673 (II)
Blumea subcapitata DC. 402 (I)
Boehmenia nivea (L.) Gaud. 408 (I)
Boenninghausenia albifora (Hook.) Rchb. ex Meisn 410 (I)
Boerhavia difusa L. 406 (I)
Boerhavia repens L. 406 (I)
Boletus aereus Fr. ex Bull. 568 (IV)
Boletus albidus Roques 568 (IV)
Boletus alutarius Fr. 568 (IV)
Boletus bulbosus Schaef. 568 (IV)
Boletus edulis Bull. Fr. 568 (IV)
Boletus erythropus (Fr.) Krombh. 568 (IV)
Boletus felleus Bull. ex Fr. 568 (IV)
Boletus queletii Schulzer 568 (IV)
Boletus regius Kromb. 568 (IV)
Boltonia indica (L) Benth. 154 (III)
Bombax ceiba L. 412 (I)
Bombax heptaphylla Cav. 412 (I)
Bombax malabaricum DC. 412 (I)
Bonnaya pumila Spreng. 590 (I)
Bonnaya veronicifolia (Retz) Spreng 234 (III)
Bontia bontioides (A. Gray) Aver. 486 (I)
Borassus fabellifer L. 414 (I)
Botor tetragonoloba (L.) Kuntze 40 (IV)
Botrychium ternatum (Thunb) Sw. 674 (II)
Bouea burmanica Grif. 318 (III)
Bouea oppositifolia (Roxb.) Meisn 318 (III)
Bougainvillea sp. 416 (I)
Boussingaultia baselloides Kunth. 234 (I)
Bowringia callicarpa Champ. 128 (II)
Brassica alba (L.) Boiss, 420 (I)
Brassica alba Boissier 418 (I)
Brassica caulorapa (DC.) Pasq. 424 (I)
Brassica juncea (L.). Czem te Coss. 420 (I)
Brassica oleracea var. capitata L. 422 (I)
Brassica oleracea var. caulorapa DC. 424 (I)
Brassica oleracea var. gongylodes L. 424 (I)
Breynia fruticosa Hool.f. 426 (I)
Bridelia monoica (Lour.) Merr. 428 (I)
Bridelia tomentosa Blume 428 (I)
Bromelia comosa L. 206 (I)
Broussonetia papyrifera (L.) LHrit. ex Vent. 430 (I)
Brucea javanica Merr. 432 (I)
Brucea sumatrana Roxb. 432 (I)
Brugmansia suaveolens (Willd.) Bercht. et Presl 234 (II)
Bruguiera cylindrica (L.) Bl. 434 (I)
Bruguiera gymnorrhiza (L.) Lam. 434 (I)
Bruguiera parvifora (Roxb) Wet Am. Ex Grif. 434 (I)
Bruguiera sexangula (Lour.) Poir. 434 (I)
Bryonia cochinchinense Lour. 701 (II)
Bryophyllum delagoense (Eckl. & Zeyh.) Schinz 152 (III)
Bryophyllum pinnatum (Lam.) Pers. 150 (III)
Bryophyllum tubiforum Harv. 152 (III)
Buchnera cruciata Buch.-Ham. ex D.Don 675 (II)
Buddleja asiatica Lour. 440 (I)
Buddleja madagascarensis Hance 436 (I)
Buddleja ofcinalis Maxim. 436 (I)
Budleja paniculata Wall 438 (I)
Budleja sp. 438 (I)
Bulbophyllum ambrosia (Hance) Schltr. 442 (I)
Bulbophyllum andersonii (Hook.f.) J. J. Sm. 442 (I)
Bulbophyllum calodyction Schltr 442 (I)
Bulbophyllum concinnum Hook, f. 446 (I)
Bulbophyllum inconspicuum Maxim. 446 (I)
Bulbophyllum odoratissimum Lindley ex wall 442 (I)
Bulbophyllum reptans (Lindl.) Lindl. 442 (I)
Butea frondosa Roxb. ex Willd. 448 (I)
Butea monosperma (Lam.) Taub. 448 (I)
Butea parvifora Roxb. 694 (III)
Butea superba Roxb. 448 (I)
Bysteropogon suaveolens (L.) Blume, 64 (III)

(trở về đầu trang)
C
Cacalia bulbosa Lour. 610 (II)
Cacalia sonchifolia L. 402 (II)
Caenopteris japonica Thunb 46 (IV)
Caesalpinia bonduc (L.) Roxb. 450 (I)
Caesalpinia bonducella (L.) Flem. 450 (I)
Caesalpinia crista L. 450 (I)
Caesalpinia dasyrrhachis Miq. 532 (III)
Caesalpinia minax Hance 452 (I)
Caesalpinia nuga (L.) Ait. 450 (I)
Caesalpinia pulcherrima (L.) Sw. 454 (I)
Caesalpinia sappan L. 456 (I)
Caesalpinia sinensis (Hemsl.) Vidal. 458 (I)
Caesalpinia stenoptera Merr 458 (I)
Cajanus cajan (L.), Mill. 460 (I)
Cajanus indicus Spreng. 460 (I)
Caladium bicolor (Ait.) Vent. 462 (I)
Calamintha clinopodium Benth 681 (II)
Calanthe alismaefolia Lindl. 464 (I)
Calanthe lyroglossa Rchb. 464 (I)
Calanthe nephroidea Gagnep. 464 (I)
Calanthe puberula Lindl. 464 (I)
Calanthe sanderiana Hort. 464 (I)
Calanthe triplicata (Willem.) Ames. 464 (I)
Calanthe veratrifolia (Willd.) R. Br. 464 (I)
Calanthe vestita Lindl. 464 (I)
Calathea zebrina (Sims) Lindl. 342 (II)
Calendula ofcinalis L. 466 (I)
Calla montana Blume 687 (III)
Callerya speciosa (Champ. ex Benth.) Schot. 372 (III)
Calliandra saman (Jacq.) Griseb. 110 (I)
Callicarpa acutidens 478 (I)
Callicarpa alongensis Dop 474 (I)
Callicarpa arborea Roxb. 478 (I)
Callicarpa bodinieri H. Lv. 472 (I)
Callicarpa bodinieri Levl. 468 (I)
Callicarpa brevipes (Benth.) Hance 478 (I)
Callicarpa cana L. 470 (I)
Callicarpa candicans (Burm. f.) Hochr. 470 (I)
Callicarpa dichotoma (Lour.) Raeusch. 472 (I)
Callicarpa erioclona Schauer in DC. 478 (I)
Callicarpa formosana Rolf. 478 (I)
Callicarpa giraldiana Hesse var. subcanescans Rehd. 468 (I)
Callicarpa kochiana Makino. 478 (I)
Callicarpa longifolia Lamk. 478 (I)
Callicarpa longifolia var. longissima Hemsl. 474 (I)
Callicarpa longiloba Merr. 478 (I)
Callicarpa longissima (Hemsl.) Merr. 474 (I)
Callicarpa longissima var. alongensis (Dop) Dop. 474 (I)
Callicarpa loureiri Hook. et Arn. 478 (I)
Callicarpa macrophylla Vahl 476 (I)
Callicarpa nudifora Hook et Arn. 478 (I)
Callicarpa pedunculata R. Br. 478 (I)
Callisia fragrans (Lindl.) Woodson 480 (I)
Callistemon citrinus (Curtis) Skeels. 482 (I)
Callistemon lanceolatus Sweet. 482 (I)
Callitriche stagnalis Scop. 476 (IV)
Callophyllum inophyllum L. 484 (I)
Calocedrus macrolepis Kurz. 486 (I)
Calocedrus rupestric Aver. T. H. Nguyn & P. K. Lộc 486 (I)
Calotropis gigantea (Willd.) Dryand ex Ait.f. 488 (I)
Calvatia craniiformis (Bosc) Morgan 572 (IV)
Calvatia lilacina (Mont et Berk.) Lloyd 572 (IV)
Calycopteris foribunda (Roxb.) Lam. 490 (I)
Camellia caudata Wall. 492 (I)
Camellia chrysantha (Hu) Tuyama 494 (I)
Camellia crassiphylla Ninh & Hacoda 494 (I)
Camellia dalatensis Dung, Ninh & Hacoda 494 (I)
Camellia drupifera Lour. 498 (I)
Camellia euphlebia Merr. ex Sealy 494 (I)
Camellia fava (Pit.) Sealy 492 (I)
Camellia hakodae Ninh 494 (I)
Camellia hirsuta Hakoda & Ninh 494 (I)
Camellia japonica L. 494 (I)
Camellia japonica L. 496 (I)
Camellia kissii Wall. 494 (I)
Camellia oleifera Abel. 498 (I)
Camellia petelotii (Merr.) Sealy 494 (I)
Camellia phanii Hakoda & Ninh 494 (I)
Camellia sinensis O. Ktze 500 (I)
Camellia tamdaoensis Hakoda & Ninh 494 (I)
Camellia tienii Ninh & Hacoda 494 (I)
Campanumoea javanica Blume 502 (I)
Campsis grandifora (Thunb.) Schum. 390 (I)
Campsis grandifora (Thunb.) Schum. 504 (I)
Campsis radicans (L.) Seem 390 (I)
Campsis radicans (L.) Seem 506 (I)
Cananga odorata (Lam.) Hook. f. et Th. var. fruticosa (Craib)
J. Sinel. 508 (I)
Cananga odorata (Lam.) Hook. f. et Thoms 508 (I)
Canarium album (Lour.) Raeusch. 510 (I)
Canarium nigrum (Lour.) Engl. 512 (I)
Canarium pimela Koenig 512 (I)
Canarium tramdenum Dai et Yakovl. 512 (I)
Canavalia ensiformic (L.) DC. 514 (I)
Canavalia gladiata (Jacq.) DC. 514 (I)
Canna edulis Ker Gawl. 516 (I)
Canna edulis Ker Gawl. 342 (II)
Canna indica L. 516 (I)
Canna indica L. 518 (I)
Canna orientalis Rosc. 518 (I)
Cannabis sativa L. 520 (I)
Cannabis sativa L. var. chinensis 520 (I)
Cannabis sativa L. var. indica 520 (I)
Canscora lucidissima (Levl. et Vant.) Hand. -Mazz Sysab. 676 (II)
Canthium cofeoides Pierre ex Pitard 522 (I)
Canthium dicoccum (Gaertn) Merr. 522 (I)
Canthium horridum Blume 522 (I)
Canthium parvifolium Roxb 522 (I)
Capparis acutifolia Sweet 677 (II)
Capparis annamensis (Baker f.) Jacobs 677 (II)
Capparis cantonensis Lour. 677 (II)
Capparis favicans Kurz 677 (II)
Capparis foribunda Wight 677 (II)
Capparis micracantha DC. 524 (I)
Capparis myrioneura Hall.f. 524 (I)
Capparis zeylanica L. (C. horrida L. f.) 677 (II)
Capsella bursa - pastoris (L.) Medik. 678 (II)
Capsium annuum L. 526 (I)
Capsium frutescens L. 526 (I)
Cardamine fexuosa With 679 (II)
Cardamine hirsuta L. 679 (II)
Cardamine leucantha (Tausch) O. E. Schulz 679 (II)
Cardamine lyrata Bge 679 (II)
Cardiopteris platycarpa Gagnep. 164 (IV)
Cardiospermum halicacabum L. 534 (I)
Cardiospermum microcarpum Kunth 534 (I)
Carica papaya L. 536 (I)
Carissa carandas Linn. 528 (I)
Carissa cochinchinensis Pierre ex Pitard 528 (I)
Carissa congesta Wight 528 (I)
Carissa spinarum L. 528 (I)
Carmona microphylla (Lam.). Don. 530 (I)
Caryopteris incana (Thunb. ex Houtt.) Miq. 532 (I)
Caryopteris mastacanthus Schauer 532 (I)
Caryota mitis Lourla. 538 (I)
Caryota urens L. 274 (I)
Cassia alata L. 540 (I)
Cassia fstula L. 542 (I)
Cassia grandis L. f. 620 (I)
Cassia grandis L.f. 544 (I)
Cassia occidentalis L. 546 (I)
Cassia tora L. 548 (I)
Cassytha fliformis L. 550 (I)
Castanea mollissima Blume 552 (I)
Casuarina equisetifolia J.R et G. Forst. 554 (I)
Catharanthus roseus (L.) G. Don. 556 (I)
Cathartocarpus grandis (L.f.) Pers. 544 (I)
Catimbium breviligulatum (Gagnep.) Phamh. 160 (I)
Catunaregam spinosa (Thunb.) Tirving. 558 (I)
Catunaregam spinosa (Thunb.) Tirving. 560 (I)
Cayratia carnosa (Wall.) Gagnep. 564 (I)
Cayratia japonica (Thunb.) Gagnep. 562 (I)
Cayratia trifolia (L.) Domino. 564 (I)
Ceiba pentandra (L.) Gaertn 566 (I)
Celastrus articulata Thunb. 568 (I)
Celastrus crispula Regel 568 (I)
Celastrus gemnatus Loes 568 (I)
Celastrus hindsii Benth 378 (II)
Celastrus monospermus Roxb. 568 (I)
Celastrus orbiculatus Thunb. in Poir. 568 (I)
Celastrus paniculatus Wild. 568 (I)
Celastrus stylosus Wall. var. loeseneri Loes 568 (I)
Celastrus tatarinowii Rupr 568 (I)
Celosia argentea L. 570 (I)
Celosia cristata L. 572 (I)
Centella asiatica (L.) Urb. 574 (I)
Centipeda minima (L.) A. Br. et Aschers. 578 (I)
Centratherum intermedium Less 576 (I)
Centratherum punctatum Cass. 576 (I)
Centratherum punctatum Cass. subsp. fruticosum (Vidal) Kirkman 576 (I)
Centratherum violaceum (Schrank) Gleason 576 (I)
Cephaelis sianica Craib. 42 (IV)
Cephalanoplos setosum (Willd) Kitam 4 (II)
Cephalanthus angustifolius Lour. 498 (II)
Cephalonoplos segetum (Bge.) Kitam 4 (II)
Cephalostigmaton tonkinense (Gagnep.) Yakovl. 278 (IV)
Ceratopteris pterioides (Hook.) P. H. 580 (I)
Ceratopteris thalictroides (L.) Brongn. 580 (I)
Cerbera manghas L. 582 (I)
Cerbera odollam Gaertn 582 (I)
Cereus oxypetalus DC. 406 (II)
Cereus triangularis Haw. 56 (III)
Cestrum nocturnum L. 584 (I)
Chaetophorma sinensis Garnder 546 (IV)
Chalcas exotica (L.) Millsp 412 (III)
Chalcas koenigii (L.) Kurz. 410 (III)
Chalcas paniculata L. 412 (III)
Chamaecyparis funebris (Endl.) Franco 228 (II)
Chamaerops fortunei Hook. 254 (III)
Chamomilla chamomilla (L.) Rydb. 326 (III)
Chamomilla recutita (L.) Rauschert 326 (III)
Chavica roxburghii Miq. 584 (III)
Cheilocostus speciosus (J.Koenig) C.Specht 134 (II)
Chenopodium album L. 586 (I)
Chenopodium ambrosioides L. 588 (I)
Chenopodium anthelminticum A. Gray. 588 (I)
Chirita anachoreta Hance 590 (I)
Chirita colaniae Pellegr. 590 (I)
Chirita eberhardtii Pellegr. 590 (I)
Chirita hamosa R. Br. 590 (I)
Chirita lavandulacea 590 (I)
Chirita pumila D.Don. 590 (I)
Chloranthus glaber (Thunb.) Makino 592 (I)
Chloranthus inconspicuus Sw. 596 (I)
Chloranthus japonicus Sieb. 594 (I)
Chloranthus spicatus (Thunb) Makino. 596 (I)
Chloris caudata Trin. ex Bunge 598 (I)
Chloris virgata Sw. 598 (I)
Chlorophytum capense (L.) Kuntze 600 (I)
Chlorophytum laxum R. Br. 602 (I)
Choerospondias axillaris (Roxb.) Burtt et Hill 604 (I)
Christia obcordata (Poir.) Bahn. f. 606 (I)
Christia vespertilionis (L.f.) Bahn.f. 606 (I)
Chromolaena odorata (L.) King et Robinson. 440 (II)
Chrysalidocarpus lutescens Wendl 234 (IV)
Chrysanthemum coronarium L. 608 (I)
Chrysanthemum indicum L. 610 (I)
Chrysanthemum morifolium Ramat. 612 (I)
Chrysanthemum sinense Sabine 612 (I)
Chrysophyllum cainito L. 614 (I)
Chrysopogon aciculatus (Retz.) Trin. 616 (I)
Cibotium barometz J. Sm. 618 (I)
Cinchona calisaya Weddell 620 (I)
Cinchona ofcinalis L. 620 (I)
Cinchona succirubra Pavon 620 (I)
Cinnamomum camphora (L.) Presl. 622 (I)
Cinnamomum cassia Blume 624 (I)
Cinnamomum liangii Allen. 626 (I)
Cinnamomum obtusifolium Nees. 624 (I)
Cinnamomum parthenoxylon Meissn. 2 (II)
Cinnamomum sp. 626 (I)
Cinnamomum zeylanicum Breyn. 624 (I)
Cirsium arvense (L.) Scop 4 (II)
Cirsium japonicum D.C. 6 (II)
Cissampelos pareira L. 680 (II)
Cissampelos pareira L. 340 (III)
Cissus cantoniensis Hook. et Arn. 198 (I)
Cissus japonica Willd 562 (I)
Cissus modeccoides Planch. 8 (II)
Cissus quadrangularis L. 10 (II)
Cissus trifolia K.Schum 564 (I)
Cissus trilobata (Lour.) Merr. 8 (II)
Citrullus lanatus (Thunb.) Matsum. et Nakai. 12 (II)
Citrus aurantium L. 14 (II)
Citrus aurantium L. var. dulcis L. 30 (II)
Citrus grandis (L.) Osbeck 18 (II)
Citrus japonica Thunb. 26 (II)
Citrus limonia Osbeck 20 (II)
Citrus medica L var. sarcodactylis (Noot.) Swingle. 24 (II)
Citrus microcarpa (Hassk.) Bunge. 26 (II)
Citrus reticulata Blanco 28 (II)
Citrus sinensis (L.) Osheck 30 (II)
Cladophora fracta Kutz 546 (IV)
Cladophora glomerata (L.) Kutz 546 (IV)
Claoxylon hainanensis Pax & Hofrn 32 (II)
Claoxylon indicum (Reinw. ex. Blunne) Endl. ex Hassk 32 (II)
Claoxylon longifolium (Blume) Endl. ex Hassk 32 (II)
Clausena anisata (Willd) Hook.f.ex Benth. 40 (II)
Clausena dentata Willd & Roem 40 (II)
Clausena excavata Burm.f. 34 (II)
Clausena excavata Burm.f. 40 (II)
Clausena indica (Dalz.) Oliv. 36 (II)
Clausena indica (Dalz.) Oliv. 40 (II)
Clausena indica Daizell (Oliv.). 40 (II)
Clausena lansium (Lour.) Skeels. 38 (II)
Clausena lansium (Lour.) Skeels. 40 (II)
Clausena sanki (Perr.) J.F.Molino 40 (II)
Clausena wampi (Blanco) Oliver 38 (II)
Cleistocalyx operculatus (Roxb.) Merr. & Perry 436 (II)
Clematis armandii Franch. 42 (II)
Clematis armandii Franch. 46 (II)
Clematis brevicaudata DC. 46 (II)
Clematis buchaniana DC. 46 (II)
Clematis chinensis Osbeck 44 (II)
Clematis fasciculifolia Franch. 46 (II)
Clematis henry Oliv. 46 (II)
Clematis leschenaultiana DC. 46 (II)
Clematis loureiriana DC. 46 (II)
Clematis zeylanica (L.) Poir. 46 (II)
Cleome chelidonii L.f. 48 (II)
Cleome gynandra L. 50 (II)
Cleome viscosa L. 52 (II)
Clerodendranthus spicatus (Thunb.) C. Y. Wu 478 (III)
Clerodendron cyrtophyllum Turcz 56 (II)
Clerodendrum chinense (Osbeck) Mabb 54 (II)
Clerodendrum indicum (L.) O. Ktze 58 (II)
Clerodendrum inerme (L.) Gaertn. 60 (II)
Clerodendrum lindleyi Decne. ex Planch. 62 (II)
Clerodendrum paniculatum L. 64 (II)
Clerodendrum philippinum Schauer 54 (II)
Clerodendrum philippinum Schauer var. simplex Wu et Fang 66 (II)
Clerodendrum serratum (L.) Moon. 68 (II)
Clerodendrum squamatum (Vent.) Willd. 70 (II)
Clerodendrum thomsonae Balf. 72 (II)
Clerodendrum viscosum Vent. 74 (II)
Clethropsis nepalensis (D. Don) Spach 132 (I)
Clinacanthus burmanii Nees 76 (II)
Clinacanthus nutans (Burn. f.) Linlau. 76 (II)
Clinopodium chinense (Benth.) Kuntze. 681 (II)
Clinopodium vulgare sensu Thunb. 681 (II)
Clitoria hanceana Hemsl var. laureola Gagnep. 78 (II)
Clitoria hanceana Hemsl. 78 (II)
Clitoria laurifolia Poir. 78 (II)
Clitoria mariana L. 78 (II)
Clitoria ternatea L 78 (II)
Clitoria ternatea L. 80 (II)
Cluytia monoica Lour. 428 (I)
Cnicus japonicus Max. 6 (II)
Cnidium monnieri (L.) Cuss. 82 (II)
Coccinia cordifolia (L.) Cogn. 84 (II)
Coccinia grandis (Linn.) Voigt. 84 (II)
Coccoloba platyclada F.J. Muell. ex Hook. 30 (III)
Coccoloba uvifera L. 86 (II)
Cocculus cordifolius (Willd.) DC. 698 (III)
Cocculus crispus DC 408 (IV)
Cocculus ruberculatus L. 408 (IV)
Cocos nucifera L. 88 (II)
Codiaeum variegatum (L.) Blume 90 (II)
Cofea arabica L. 92 (II)
Cofea canephora Pierre ex Froehner var. robusta (Lind. ex
Willd.) Chev. 94 (II)
Cofea dewevrei Willdem & Th. Dur. var. excelsa A. Chev) A.
Chev sec. Pharnh 94 (II)
Cofea exelsa A. Chev 94 (II)
Cofea liberica Hiern 94 (II)
Cofea robusta Linden. 94 (II)
Coix lachryma-jobi L. 96 (II)
Colbertia obovata Blume 286 (II)
Coldenia procumbens L. 98 (II)
Coleus amboinicus Lour. 100 (II)
Coleus aromaticus Benth. 100 (II)
Collybia albuminosa (Berk.) Petch 577 (IV)
Colocasia antiquorum Schott. 102 (II)
Colocasia esculenta (L.) Schott 104 (II)
Colocasia esculenta Schott, var. antiquorum (Schott) Hubb. 102 (II)
Colocasia esculenta Schott. 102 (II)
Combretum latifolium Blume 106 (II)
Combretum parviforum Rchb. ex DC. 106 (II)
Combretum pilosum Roxb 106 (II)
Combretum quadrangulare Kurz 106 (II)
Combretum sundaicum Miq. 106 (II)
Combretum tetralophum C.B. Clarke 106 (II)
Combretum trifoliatum Vent. 106 (II)
Commelina benghalensis L. 110 (II)
Commelina bracteata (C. B. Clarke) Kuntze ex J. K. Morton. 110 (II)
Commelina communis L. 108 (II)
Commelina difusa Burm. f. 112 (II)
Commelina japonica (Thunb.) Faden 110 (II)
Commelina longifolia Lam. 110 (II)
Commelina oblca Bunch. Ham. ex D. Don 110 (II)
Connarus attopeuensis Pierre 120 (IV)
Connarus cochinchinensis (Ball.) Pierre. 120 (IV)
Connarus longipetalus Gagnep. 120 (IV)
Connarus microphylla Hook. et Am 118 (IV)
Convalaria multifora L. 626 (III)
Convolvulus alsinoides L. 699 (II)
Convolvulus batatus L. 88 (III)
Convolvulus chryseides (Ker-Gawl.) Spreng. 356 (III)
Convolvulus paniculatus Linn. 90 (III)
Convolvulus pes-caprae L. 96 (III)
Conyza canadensis (L.) Cronq. 114 (II)
Conyza cinerea L. 480 (IV)
Conyza lanceolaria Roxb. 404 (I)
Coprinus atramentarius (Bull..) Fr. 574 (IV)
Coprinus comatus (O, F. Mull)Pers. 574 (IV)
Coprinus sterquilinus Fr. 574 (IV)
Coptis chinensis Franch 116 (II)
Coptis teeta Wall. 116 (II)
Coptosapelta favescens Korth. var. dongnaiensis Pierre ex Pit. 118 (II)
Corchorus acutangulus Lam. 120 (II)
Corchorus aestuans L. 120 (II)
Corchorus capsularis L. 122 (II)
Corchorus olitorius L. 122 (II)
Corchorus olitorius L. 124 (II)
Cordia bantamensis Blume 683 (II)
Cordia dichotoma Forst. 682 (II)
Cordia dichotoma Forst. f. 683 (II)
Cordia glabra Cham. 683 (II)
Cordia grandis Roxb. 683 (II)
Cordia latifolia Roxb. 683 (II)
Cordia myxa L. 683 (II)
Cordia obliqua Wall. 682 (II)
Cordia obliqua Willd. 683 (II)
Cordia wallichii D. Don. 683 (II)
Cordyline terminalis Kunth var. ferrea Bak. 126 (II)
Coriandrum sativum L. 130 (II)
Coriolus versicolor (L., Fr.) Quel 564 (IV)
Corypha saribus Lour. 254 (III)
Coscinium fenestratum (Gaertn.) Colebr. 132 (II)
Coscinium usitatum Pierre. 132 (II)
Cosmos sulphureus Cav. 128 (II)
Costus loureiri Horan. 134 (II)
Costus speciosus Smith. 134 (II)
Cotyledon laciniata L. 706 (II)
Couroupita guianensis Aubl 136 (II)
Cracca purpurea L. 380 (IV)
Crassocephalum crepidioides (Benth.) S. Moore 602 (II)
Crassocephalum rabens (Juss. ex Jacq.) S. Moore. 602 (II)
Crataegus cuneata Sieb.et Zucc. 334 (II)
Crataegus pinnatifda Bunge 334 (II)
Crateva magna (Lour.) DC 138 (II)
Crateva religiosa G. Forst. 138 (II)
Crateva unilocularis Buch-Ham 138 (II)
Cratoxylum cochinchinense (Lour.) Blume 142 (II)
Cratoxylum formosum (Jack) Benth. & Hook. f. ex Dyer 142 (II)
Cratoxylum prunifolium Dyer 140 (II)
Cratoxylum sumatranum (Jack) Blume 142 (II)
Crepis japonica (L.) Bentham 516 (IV)
Crepis lignea (Vaniot) Babcock. 584 (I)
Crescentia cujete L. 144 (II)
Crinum amabile Donn ex Ker Gawl. 146 (II)
Crinum asiaticum L. 148 (II)
Crinum latifolium L. 150 (II)
Crocosmia crocosmiifora (Lemoine) N. E. Br. 152 (II)
Crossostephium chinense (L.) Makino ex Cham. et Schlecht. 154 (II)
Crotalaria alata Buch. - Ham. ex D, Don 162 (II)
Crotalaria assamica Benth. 156 (II)
Crotalaria bracteata Roxb ex DC. 162 (II)
Crotalaria calicina Schrank 162 (II)
Crotalaria cytisoides Roxb. ex DC. 162 (II)
Crotalaria ferruginea Graham ex Benth 158 (II)
Crotalaria montana Heyne ex Roth 162 (II)
Crotalaria mucronata Desv. 160 (II)
Crotalaria prostrata Rottler ex Willd. 162 (II)
Crotalaria quinquefolia L. 162 (II)
Crotalaria sessillifolia L. 162 (II)
Crotalaria striata DC. 160 (II)
Crotalaria tetragona Roxb. ex Andr. 162 (II)
Crotalaria trichotoma Bojer 162 (II)
Croton argiratus Blume 90 (II)
Croton aromaticus Lour. 112 (I)
Croton cascariloides Raeusch. 90 (II)
Croton caudatus Geiseler 90 (II)
Croton crassifolius Geiseler 164 (II)
Croton thorelii Gagnep. 166 (II)
Croton tiglium L. 168 (II)
Croton tonkinensis Gagnep. 170 (II)
Croton variegatum L. 90 (II)
Cryptocoryne ciliata (Roxb.) Fisch ex Schott. 174 (II)
Cryptolepis buchananii Roem. & Schult. 172 (II)
Cryptolepis sinensis 172 (II)
Crysanlidocarpus lutescens H. Wendl. 673 (III)
Cucumis melo L. 684 (II)
Cucumis melo L. var. conomon (Thunb.) Mak. 684 (II)
Cucumis sativus L. 178 (II)
Cucurbita pepo L. 182 (II)
Cudrania javanensis Trec. 294 (III)
Cudrania tricuspidata (Carr.) Bur. 294 (III)
Cunninghamia lanceolata (Lamb.) Hook 184 (II)
Cupressus duclouxiana Hickel 508 (II)
Cupressus funebris Endl. 228 (II)
Cupressus hodginss Dunn 486 (I)
Cupressus hodginss Dunn 508 (II)
Cupressus tonkinensis Silba 228 (II)
Curanga amara Juss. 576 (III)
Curculigo capitulata (Lour.) Kunze 176 (II)
Curculigo disticha Gagnep. 176 (II)
Curculigo ensifolia R.Br. 186 (II)
Curculigo gracilis (Kurz) Hook. f. 176 (II)
Curculigo latifolia Dryand. ex Ait. 176 (II)
Curculigo orchioides Gaertn. 186 (II)
Curcuma aeruginosa Rosc. 192 (II)
Curcuma aromatica Salisb 190 (II)
Curcuma aromatica Salisb. 188 (II)
Curcuma domestica Valet. 190 (II)
Curcuma longa L. 190 (II)
Curcuma zedoaria Rosc. 192 (II)
Cuscuta sinensis Lamk. 194 (II)
Cyanotis axilaria (L.) D. Don. 112 (II)
Cyathea spinulosa Wall, ex Hook 196 (II)
Cycas revoluta Thunb. 198 (II)
Cyclacanthus coccineus S. Moore 200 (II)
Cyclea barbata Miers. 685 (II)
Cyclea barbata Miers. 406 (IV)
Cyclea bicristata (Girf) Diels. 478 (II)
Cyclea peltata Hook. et Thw. 685 (II)
Cyclosorus acuminatus (Houtt.) Nakai 202 (II)
Cymbidium aloifolium (L.) Sw. 204 (II)
Cymbidium ensifolium (L.) Sw. 204 (II)
Cymbidium ensifolium var. rostrum Guillaum. 204 (II)
Cymbidium foribundum Lindl 204 (II)
Cymbidium hookerianum Rchb. f. 204 (II)
Cymbidium kerrii Rolfe ex Downie 204 (II)
Cymbidium lancifolium Hook. f. 204 (II)
Cymbidium sinense (Jacks.) Willd. 204 (II)
Cymbopogon coloratus Stapf. 208 (II)
Cymbopogon martinii Stapf. var. motia 206 (II)
Cymbopogon nardus (L.) Rendle 208 (II)
Cymbopogon pendulus Wats. 208 (II)
Cymbopogon spp. 208 (II)
Cynanchum auriculatum Royle ex. Wight 686 (II)
Cynanchum corymbosum Wight 686 (II)
Cynanchum inodorum Lour. 594 (II)
Cynanchum odoratissimum Lour. 378 (IV)
Cynanchum stauntonii (Decne) Schltr. et Lvi. 686 (II)
Cynara scolymus L. 210 (II)
Cynodon dactylon (L.) Pers. 212 (II)
Cynoglossum zeylanicum (Valhl) Thunb. ex Lehm. 214 (II)
Cyperus alternifolius L. ssp. fatbelliformis (Rottb.) Kuk. 216 (II)
Cyperus alternifolius L. ssp. fatbelliformis (Rottb.) Kuk. 218 (II)
Cyperus corymbosus Rottb. 216 (II)
Cyperus corymbosus Roub. 218 (II)
Cyperus cuspidatus H. B. K. 218 (II)
Cyperus diformic L. 216 (II)
Cyperus diformic L. 218 (II)
Cyperus difusus Vahl 218 (II)
Cyperus difusus Vahl. 216 (II)
Cyperus involucratus Poiret. 216 (II)
Cyperus involucratus Poiret. 218 (II)
Cyperus iria L. 216 (II)
Cyperus kurzii E. Camus 216 (II)
Cyperus malaccensis Lam. 218 (II)
Cyperus paniceus (Rottb.) Boeck. var. roxburghianus (C.B.
Clarke) Kuk.
216 (II)
Cyperus polystachyos Rottb. 424 (III)
Cyperus rotundus L. 220 (II)
Cyperus stoloniferus Retz. 222 (II)
Cyrtomium fortunei J. Sm. 224 (II)
Cyrtospadix bicolor (Ait.) Britt. & P. Wils. 462 (I)

(trở về đầu trang)
D
Dacrycarpus imbricatus (Blume) de Laub 228 (II)
Dacrydium elatum (Roxb.), Wall ex Hook. 228 (II)
Dacrydium pierrei Hick. 228 (II)
Dahlia coccinea Cav. 226 (II)
Dahlia pinnata Cav. 226 (II)
Dahlia variabilis Desf. 226 (II)
Daiswa polyphylla (Smith) Raf. 516 (III)
Dalbergia marginata Roxb. 252 (II)
Dalbergia odorifera T. Chen 230 (II)
Dalbergia scandens Roxb. 252 (II)
Dalbergia tonkinensis Prain. 230 (II)
Daphne gardneri Wall 376 (II)
Daphniphyllum calycinum Benth. 687 (II)
Datura metel L. 232 (II)
Datura suaveolens Humb. et Bonpl. ex Willd. 234 (II)
Daucus carota L. 236 (II)
Debregeasia longifolia (Burm. f.) Wedd. 238 (II)
Debregeasia velutina Gaudich 238 (II)
Delonix regia 240 (II)
Dendrobium chrysotosum Lindl. 244 (II)
Dendrobium chrysotosum var. delacourii Gagnep. 244 (II)
Dendrobium lindleyi Steud 244 (II)
Dendrobium nobile Lindl. 242 (II)
Dendrobium pulchellum Roxb. ex Lindl. 244 (II)
Dendrobium terminale Parish & Rchb.f 244 (II)
Dendrolobium triangulare (Retz.) Schinler 246 (II)
Derris acuminata (Grah.) Benth. 252 (II)
Derris acuminata var. acuminata 252 (II)
Derris balansae Gagnep. 252 (II)
Derris elliptic (Wall.) Benth 252 (II)
Derris elliptica (Roxb.) Benth. 250 (II)
Derris feruginea (Roxb.) Benth. 252 (II)
Derris indica (Lam.) Bennet 248 (II)
Derris indica (Lam.) Bennet var. Pongamia pinnata (L.) Merr. 252 (II)
Derris marginata (Roxb.) Benth. 252 (II)
Derris scandens (Roxb.) Benth. 252 (II)
Derris trifoliata Lour. 252 (II)
Derris uliginosa (Roxb.) Benth. 252 (II)
Desmodium gangeticum (L.) DC. 254 (II)
Desmodium heterocarpon (L.) DC. subsp. angustifolium H.
Ohashi.
256 (II)
Desmodium heterophyllum (Willd.) DC. 258 (II)
Desmodium pulchellum Benth. 260 (II)
Desmodium reticulatum Champ. ex Benth. 256 (II)
Desmodium styracifolium Merr. 262 (II)
Desmodium triforum (L.) DC. 258 (II)
Desmodium triquetrum (L.) DC. 264 (II)
Desmos chinensis Lour. 266 (II)
Dialium cochinchinensis Pierre 688 (II)
Dianella ensifolia (L.) DC. 268 (II)
Dianthus chinensis L. 270 (II)
Dianthus superbus L. 689 (II)
Dichroa febrifuga Lour. 272 (II)
Dichrocephala benthamii C.B. Clarke 274 (II)
Dichrocephala bicolor (Roth) Schlecht. 276 (II)
Dichrocephala latifolia Lam. DC. 276 (II)
Dicksonia barometz L. 618 (I)
Dicliptera chinensis (L.) Ness 278 (II)
Dicranopteris dichotoma (Thunb.) Bernh. 280 (II)
Dicranopteris linearis (Burm. f.) Underw 280 (II)
Dictyophora indusiata (Vent.exPers.) Fisch. 548 (IV)
Digitalis lanata Ehr. 282 (II)
Digitalis purpurea L. 282 (II)
Dillenia baillonii Pierre ex Gagnep. 286 (II)
Dillenia hainanensis Merr. 286 (II)
Dillenia harmandii Piere ex Gagnep 286 (II)
Dillenia hookeri Pierre 286 (II)
Dillenia indica L. 284 (II)
Dillenia obovata (Blume) Hoogland. 286 (II)
Dillenia ovata Wall. ex Hook. f. et Thoms. 286 (II)
Dillenia pentagyna Roxb. 286 (II)
Dillenia turbinata Finet & Gagnep 286 (II)
Dimocarpus longan Lour. 462 (II)
Dioscorea alata L. 288 (II)
Dioscorea bulbifera L. 290 (II)
Dioscorea chingii Prain & Burk 308 (II)
Dioscorea chingii Prain & Burk. 306 (II)
Dioscorea cirrhosa Lour. 292 (II)
Dioscorea composita Hemsl 308 (II)
Dioscorea composita Hemsl. 306 (II)
Dioscorea deltoidea Wall. ex Kunth. 306 (II)
Dioscorea dissimulans Prain & Burk 308 (II)
Dioscorea dissimulans Prain & Burk. 306 (II)
Dioscorea eburina 288 (II)
Dioscorea esculenta (Lour.) Burk. 294 (II)
Dioscorea glabra Roxb. 296 (II)
Dioscorea glabra var. longifolia Prain & Burk. 296 (II)
Dioscorea hemsleyi Prain & Burk 308 (II)
Dioscorea hemsleyi Prain & Burk. 306 (II)
Dioscorea hispida Dennst. 298 (II)
Dioscorea japonica Thunb 306 (II)
Dioscorea japonica Thunb 308 (II)
Dioscorea kamoonensis Kunth 306 (II)
Dioscorea krattica Prain & Burk. 306 (II)
Dioscorea mairei Levl. 308 (II)
Dioscorea membranacea Pierre ex Prain & Burk. 306 (II)
Dioscorea nepalensis Sweet 306 (II)
Dioscorea pentaphylla L. 300 (II)
Dioscorea persimilis Prain et Burkill 302 (II)
Dioscorea pierei Prain & Burk. 306 (II)
Dioscorea poilanei Prain & Burk. 306 (II)
Dioscorea praecox Prain & Burk 308 (II)
Dioscorea sativa (Thunb.) Auct. 290 (II)
Dioscorea spp. 304 (II)
Dioscorea subcalva Prain & Burk. 306 (II)
Dioscorea tokoro Makino 304 (II)
Dioscorea triphylla var. reticulata Prain et Burk. 298 (II)
Dioscorea zingiberensis C.H. Wright 308 (II)
Diospiros chinensis Blume. 314 (II)
Diospiros kaki L. f. 314 (II)
Diospyros apiculata Hiern. 312 (II)
Diospyros bejaudii Lecomte 312 (II)
Diospyros candoleana Wight 312 (II)
Diospyros castanea (Craib) Fletch 312 (II)
Diospyros cordifolia Roxb 312 (II)
Diospyros ebenum Koenig ex Retz. 312 (II)
Diospyros eriantha Champ. var cornica Lecomte 312 (II)
Diospyros ferrea (Wild) Bakh. 312 (II)
Diospyros fragrans Gurke 312 (II)
Diospyros helferi (C. B.Clarke) Bakh. 312 (II)
Diospyros lotus L 316 (II)
Diospyros mollis Grif. 312 (II)
Diospyros montana Roxb. 312 (II)
Diospyros morrisiana Hance in Walp. 312 (II)
Diospyros pilothandera Blanco. 312 (II)
Diospyros pilothandera var helferi C. B.Clarke 312 (II)
Diospyros similis Craib 312 (II)
Diospyros toposia Buch. Ham 312 (II)
Diospyros venosa Wall. ex DC. 312 (II)
Diploclinium apterum Miq. 372 (I)
Dipsacus japonicus Miq. 318 (II)
Dipterocarpus alatus Roxb. 320 (II)
Dipterocarpus obtusifolius Teijsm. ex Miq. 322 (II)
Dischidia acuminata Cost. 324 (II)
Dischidia gaudichaudii Decne 328 (II)
Dischidia major (Vahl.) Merr. 326 (II)
Dischidia nummularia R. Br. 328 (II)
Dischidia rafesiana Wall. 326 (II)
Disporopsis longifolia Craib 624 (III)
Disporopsis pernyi (Hua) Diels 626 (III)
Disporum bodinieri (H. Lev. & Vaniot) F. T. Wang & Fang. 332 (II)
Disporum brachystemon F. T. Wang & Fang 332 (II)
Disporum calcaratum D. Don 332 (II)
Disporum calcaratum D. Don var. rubriforum Gagnep. 330 (II)
Disporum cantoniense (Lour.) Merr. 330 (II)
Disporum cantoniense (Lour.) Merr. 332 (II)
Disporum hainanense Merr. 332 (II)
Disporum pullum Salisb. 332 (II)
Disporum pullum var. ovalifolium H. Lev. 332 (II)
Disporum trabeculatum Gagnep. 332 (II)
Distichochlammys benenica 146 (III)
Distichochlammys rubrostriata W. J. Kress & Rehse 146 (III)
Distichochlamys citrea M.F. Newman 146 (III)
Distichochlamys orlowii K. Larsen & M. F. Newman 146 (III)
Docynia doumeri (Bois.) Schneid. 334 (II)
Docynia indica (Wall.) Decne 334 (II)
Dodonaea viscosa (L.) Jacq. 336 (II)
Dolichandrone rheedi (Spreng.) Seem. 338 (II)
Dolichandrone spathacea (L.f.) K. Schum. 338 (II)
Dolichos angularis Willd 707 (III)
Dolichos angularis Willd. 546 (III)
Dolichos lablab L. 166 (III)
Dolichos phaseloides Roxb. 690 (II)
Dolichos pruriens L. 408 (III)
Dolichos tetragonolobus L. 40 (IV)
Dolichos umbellatus Thunb. 548 (III)
Dombeya columnaris G. Forst. 486 (I)
Donax arundastrum Lour. 342 (II)
Donax cannaeformis (G. Forst.) K. Schum. 342 (II)
Dracaena angustifolia Roxb. 344 (II)
Dracaena cambodiana Pierre ex Gagnep. 346 (II)
Dracaena ensifolia Wall. 344 (II)
Dracocephalum cochinchinensis Lour. 166 (II)
Dracontium paeoniifolium Dennst. 196 (I)
Dracontium spinosum L. 186 (III)
Dracontomelon duperreanum Pierre 348 (II)
Dregea volubilis (L.f.) Benth. ex Hook.f. 350 (II)
Drosera burmanni Vahl. 352 (II)
Drosera fnloysinniana Wall. 354 (II)
Drosera indica L. 354 (II)
Drosera peltata Sm var. lunata (Buch-Ham.) Clarke 354 (II)
Dryandra vernicia Corr. 114 (I)
Drymaria cordata (L.) Willd ex Roem. et Schult. 356 (II)
Drymaria diandra Blume 356 (II)
Drynaria bonii Christ 358 (II)
Drynaria fortunei J.Sm. 360 (II)
Drynaria quercifolia (L.) J. Sm 362 (II)
Dryopteris crassirhizoma Nakai. 224 (II)
Duchesnea indica (Andr.) Focke 364 (II)
Dunbaria conspersa Benth 690 (II)
Dunbaria fusca (Wall.) Kurz 690 (II)
Dunbaria podocarpa Kurz 690 (II)
Dunbaria rotundifolia (Lour.) Merr. 690 (II)
Duranta erecta L. 366 (II)
Duranta plumieri Jacq. 366 (II)
Duranta repens L. 366 (II)
Durio zibethinus Murr. 368 (II)
Dysosma Pleiantha (Hance) Woods 370 (II)
Dysosma tonkinense Gagnepain 370 (II)
Dysosma versipellis (Hance) M. Cheng. 370 (II)

(trở về đầu trang)
E
Ecdysanthea micrantha (Wall.) A. DC. 510 (III)
Ecdysanthea quintaretii (Wall.) A. DC. 510 (III)
Ecdysanthera rosea Hook.et Arn 372 (II)
Ecdysanthera rosea Hook.et Arn. 86 (I)
Echinochloa colona (L.) Link. 691 (II)
Echinochloa crus-galli (L.) Beauv. 691 (II)
Echinochloa frumentacea (Roxb.) Link 691 (II)
Echites caudata Burm.f. 334 (IV)
Echites micrantha Wall. 510 (III)
Eclipta alba Hassk. 374 (II)
Eclipta dentata Levl. et Vaniot 709 (III)
Eclipta prostata L. 374 (II)
Edgeworthia chrysantha Lindl 376 (II)
Edgeworthia gardneri (Wall.) Meisn 376 (II)
Edgeworthia tomentosa Nakai 376 (II)
Ehretia asperula Zoll. et Mor. 378 (II)
Ehretia buxifolia Roxb. 530 (I)
Ehretia ferrea (Wild.) 312 (II)
Ehretia glabra Roth. 683 (II)
Eichhornia crassipes (Mart.) Solms. 380 (II)
Eichhornia speciosa Kunth 380 (II)
Elaeagnus latifolia L. 382 (II)
Elaeis guineensis Jacq. 254 (III)
Elaeocarpus angustifolius Blume 384 (II)
Elaeocarpus chinensis (Gardn. & Champ.) Hook. f. ex Benth 384 (II)
Elaeocarpus foribundus Blume 384 (II)
Elaeocarpus grandiforus Smith in Nees 384 (II)
Elaeocarpus hainanensis Oliver 498 (II)
Elaeocarpus hygrophilus Kurz 384 (II)
Elaeocarpus lacunosus Wall. 384 (II)
Elaeocarpus lanceifolius Roxb. 384 (II)
Elaeocarpus petiolatus (Jack) Wall. 384 (II)
Eleocharis dulcis (Burm.f.) Hensch var. tuberosa (Roxb.) T.
Koyama
692 (II)
Eleocharis dulcis (Burm.f.) Trin. ex Henschel. 692 (II)
Eleocharis plantaginea Roem. et Schult. 692 (II)
Elephantopus scarber L. 386 (II)
Elephantopus tomentosus L. 386 (II)
Elettariopsis unifolia (Gagnep.) M. F. Newman 160 (I)
Eleusine indica Gaertn. 390 (II)
Eleutherine bulbosa (Mill) Urban 392 (II)
Eleutherine subaphylla Gagnep. 392 (II)
Eleutherococcus trifoliatus (L.) S. Y. Hu 30 (I)
Elsholtzia ciliatae (Thunb.) Hyland. 394 (II)
Elsholtzia cristata Willd. 394 (II)
Elsholtzia pendulifora W.W. Smith 396 (II)
Elsholtzia winitiana Craib 398 (II)
Embelia micrantha DC. 400 (II)
Embelia ribes Burm f. 400 (II)
Embelia robusta Roxb. 400 (II)
Emblica ofcinalis Gaertn 564 (III)
Emilia sonchifolia (L.) DC. 402 (II)
Endomelas alata (Sims) Rafn. 404 (IV)
Engelhardia roxburghiana Wall 322 (II)
Engelhardtia chrysolepis Hance in Ann 322 (II)
Engelhardtia roxburghiana Wall 636 (II)
Engelhardtia spicata Lesch ex Blume 636 (II)
Engelhardtia spicata Lesch ex Blume var. integra (Kurz) Manning 636 (II)
Entada glandulosa Pierre ex Gagnep. 404 (II)
Entada phaseoloides (L.) Merr. 404 (II)
Entada rheedii Spreng 404 (II)
Entada scandens (L.) Benth. 404 (II)
Enterolobium saman (Jacq.) Prain 110 (I)
Enydra fuctuans Lour 693 (II)
Eoonymus chinensis Lour 701 (II)
Epidendrum ensifolium L. 204 (II)
Epidendrum sinense Jacks 204 (II)
Epimedium brevicornu Maxim 410 (I)
Epimedium macranthum Morr & Decne 410 (I)
Epimedium sagittum (Sieb et Zucc.) Maxim 410 (I)
Epiphyllum oxypetalum (DC.) Haw. 406 (II)
Equisetum arvese L. 408 (II)
Equisetum debile Roxb. 408 (II)
Equisetum difusum D. Don 408 (II)
Erechtites hieracifolia (L) Rafn 602 (II)
Erechtites valerimifolia (Wolf) DC 602 (II)
Erigeron alatus D. Don 709 (II)
Erigeron canadense L. 114 (II)
Eriocaulon sexangulare L. 410 (II)
Eriosema chinense Vogel 690 (II)
Ervatamia divaricata (L.) Burk. 356 (IV)
Eryngium foetidum L. 412 (II)
Eryobotrya japonica Lindl. 414 (II)
Erythrina cafra Blanco 416 (II)
Erythrina fusca Lour. 416 (II)
Erythrina glauca Willd. 416 (II)
Erythrina variegata L. 418 (II)
Erythrina viarum Tod. 416 (II)
Erythropalum scandens Blume 420 (II)
Erythrophleum fordii Oliv. 532 (III)
Erythrostaphyle vitigera Hance 704 (II)
Erythroxylum coca Lamk. 422 (II)
Erythryna monosperma Lam. 448 (I)
Eucaliptus robusta Sm. 428 (II)
Eucalyptus camaldulensis Dehnhardt 426 (II)
Eucalyptus citriodora Hook.f. 426 (II)
Eucalyptus citriolora Hook 424 (II)
Eucalyptus exserta F.V. Muell 426 (II)
Eucalyptus maculata Hool var. citriodora Hk. Bailey. 424 (II)
Eucalyptus sp. 426 (II)
Eucomia ulmoides Oliv. 430 (II)
Eugenia jambolana Lamk. 432 (II)
Eugenia jambos L. 434 (II)
Eugenia operculata Roxb. 436 (II)
Eugenia polyantha Witht. 696 (III)
Eugenia resinosa Gagnep. 696 (III)
Euonymus chinensis Lindl. 510 (III)
Euonymus javanicus Blume var. talungensis Pierre 694 (II)
Euonymus nitida Benth. 510 (III)
Eupatorium fortunei Turcz. 438 (II)
Eupatorium glandulosum Kunth 440 (II)
Eupatorium odoratum L. 440 (II)
Eupatorium rebaudianum Bert. 324 (IV)
Eupatorium triplinerve Vahl 695 (II)
Euphorbia antiquorum L. 442 (II)
Euphorbia cyathophora Murr. 444 (II)
Euphorbia cyathophora Murr. 456 (II)
Euphorbia helioscopia L. 696 (II)
Euphorbia heterophylla L. 444 (II)
Euphorbia hirta L. 454 (II)
Euphorbia hypericifolia L. 446 (II)
Euphorbia kansui Liou. 697 (II)
Euphorbia lucidissima Levl. et Vant. 676 (II)
Euphorbia milii Ch. des Moulins. 448 (II)
Euphorbia neriifolia L. 450 (II)
Euphorbia pekinensis Rupr 452 (II)
Euphorbia pilulifera L. 454 (II)
Euphorbia prunifolia Jacq. 444 (II)
Euphorbia pulcherrima Willd. 456 (II)
Euphorbia rosea Retz. 696 (II)
Euphorbia sessifora Roxb. 696 (II)
Euphorbia sieblodian Morren et Decasne 697 (II)
Euphorbia thymifolia Burm. 458 (II)
Euphorbia tirucalli L. 460 (II)
Euphorbia tithymaloides L. 528 (III)
Euphoria longan (Lour.) Steud. 462 (II)
Eurycles amboinensis (L.) Lindl. ex Loudon 698 (II)
Eurycoma longifolia Jack. 464 (II)
Euscaphis japonica (Thunberg) Kanitz. 466 (II)
Euscaphis tonkinensis Gagnep 466 (II)
Evodia lepta (Spreng) Merr. 468 (II)
Evolvulus alsinoides L. 699 (II)
Evolvulus hederaceus Burm f. 356 (III)
Excoecaria agallocha L. 470 (II)
Excoecaria bicolor Hass. 472 (II)
Excoecaria cochichinensis Lour. 472 (II)
Excoecaria orientalis Pax. et Hofm. 472 (II)

(trở về đầu trang)
F
Fagara avicennae Lamk. 520 (IV)
Fagopyrum esculentum Moench 474 (II)
Fallopia multifora (Thunb.) Haraldson 476 (II)
Feronia elephantum Correa 230 (III)
Feronia limonia (L.) Swingle. 230 (III)
Fibraurea recisa Pierre. 478 (II)
Fibraurea tinctoria Lour. 478 (II)
Ficus auriculata Lour. 480 (II)
Ficus benjamina L. 482 (II)
Ficus benjamina var. camosa (Roxb.) Kurz. 482 (II)
Ficus drupacea Thunb. 484 (II)
Ficus elastica Roxb. ex Horn. 486 (II)
Ficus glomerata Roxb. 496 (II)
Ficus heterophylla L. 488 (II)
Ficus hispida L. f. 490 (II)
Ficus ischnopoda Miq., delavayi Gagnep. 498 (II)
Ficus langbianensis Gagnep 498 (II)
Ficus microcarpa L.f. 492 (II)
Ficus pilosa Reinw ex Blume 484 (II)
Ficus pumila L. 494 (II)
Ficus pyriformis Hook. et Arn var. ischnopoda (Miq.) King. 498 (II)
Ficus racemosa L. 496 (II)
Ficus religiosa L. 500 (II)
Ficus retusa L. 482 (II)651

Ficus roxburghii Wall. ex Miq. 480 (II)
Ficus rumphii Blume 500 (II)
Ficus stipulata Thunb. 494 (II)
Firmiana simplex (L.) W.F.Wight. 502 (II)
Flacourtia cataphracta Roxb. 700 (II)
Flacourtia jangomas (Lour.) Raeusch. 700 (II)
Flagellaria indica L. 504 (II)
Flagellaria minor Blume 504 (II)
Flammulina velutipes (Curtis) Singer. 550 (IV)
Flemingia grandifora Roxb. ex Rottl 402 (IV)
Flemingia macrophylla (Willd.) Merr. 506 (II)
Floscopa glomeratus Hassk 112 (II)
Fluggea virosa (Roxb. ex Willd.) Voigt 510 (II)
Foeniculum vulgare Mill. 512 (II)
Fokienia hodginsii (Dunn) A. Henry et Thomas 486 (I)
Fokienia hodginsii (Dunn) A. Henry et Thomas 508 (II)
Fortunella japonica (Thunb.) Swingle 26 (II)
Fragaria indica Andr. 364 (II)
Fragaria sundaica Blume 676 (III)
Fragaria vesca L. 514 (II)
Frillaria cantoniense Lour. 332 (II)
G
Gacirnia bonii Pitard. 522 (II)
Galedupa elliptica Roxb. 250 (II)
Galedupa uliginosa Roxb. 252 (II)
Galinsoga parvifora Cav. 436 (IV)
Galium aparine L. 516 (II)
Ganoderma applanatum (Pers) Pat. 556 (IV)
Ganoderma applanatum (Pers.) Pat. 554 (IV)
Ganoderma japonicum (Fr.) Sawada 554 (IV)
Ganoderma lucidum (Leyss ex. Fr.) Karst. 554 (IV)
Ganoderma sinense Zhao.Xu et Zhang 554 (IV)
Garcinia balansae Baill. 520 (II)
Garcinia bonnii Pitard 522 (II)
Garcinia cambodgiensis Vesque 522 (II)
Garcinia cochinchinensis (Lour.) Choisy 524 (II)
Garcinia hainanensis Merrill. 520 (II)
Garcinia harmandii Pierre. 526 (II)
Garcinia lanessanii Pierre. 526 (II)
Garcinia loureili Piere 524 (II)
Garcinia mangostana L. 518 (II)
Garcinia merguensis Wight. 522 (II)
Garcinia multifora Champ. ex Benth. 520 (II)
Garcinia nigrolineata Planch. ex T. Anders. in Hook. f. 522 (II)
Garcinia nigrolineata Planch. ex T.Anders. in Hook. f. 526 (II)
Garcinia oblongifolia Champ. ex Benth 522 (II)
Garcinia oliveri Pierre 526 (II)
Garcinia tinctoria (DC.) W. Wight. 522 (II)
Garcinia tonkinensis Vesque 520 (II)
Garcinia vilersiana Pieree 522 (II)
Garcinia xanthochymus Hook. f. ex J. Anderson 526 (II)
Gardenia cowa Roxb. 522 (II)
Gardenia fagraeoides A. Chev. 522 (II)
Gardenia forida L. 528 (II)
Gardenia gaudichaudii Plan. & Triana 522 (II)
Gardenia hanburyi Hook. f. 522 (II)
Gardenia jasminoides Ellis. 528 (II)
Gardenia merguensis var. truncata Pieree 522 (II)
Gardenia pedunculata Roxb. ex Buch. - Ham. 522 (II)
Gardenia stenophyllus Merr. 528 (II)
Gaultheria fragrantissima Wall. 240 (II)
Gelsemium elegans Benth. 530 (II)
Gendarussa vulgaris Nees 134 (III)
Geniosporum holocheilum Hance 166 (II)
Geranium homeanum Turez. 532 (II)
Geranium nepalense Sweet. 532 (II)
Geranium nepalense var. thunbergii (Sieb et Zucc) Kudo 532 (II)
Geranium. sibiricum var. glabrius (Hara) Ohwi 532 (II)
Getonia foribunda Roxb. 490 (I)
Ginkgo biloba L. 534 (II)
Glechoma brevituba Kupr. 536 (II)
Glechoma hederacea L. 536 (II)
Glechoma longituba (Nakai) Kupr. 536 (II)
Gleditschia australis Hemsl. 538 (II)
Glehnia littoralis Fr. Schmidt. ex Miq. 542 (II)
Glinus oppositifolius (L.) A. DC. 544 (II)
Gliricidia maculata (Kunth) Walp. 546 (II)
Gliricidia sepium (Jacq.) Kunth. ex Walp. 546 (II)
Globba calophylla Ridl. 548 (II)
Globba kingii Baker 548 (II)
Globba marantina L. 548 (II)
Globba panicoides Miq. 548 (II)
Globba pendula Roxb. 548 (II)
Globba refexa Craib 548 (II)
Globba valida Ridl. 548 (II)
Glochidion daltoni (Muell. - Arg.) Kurz 554 (II)
Glochidion eriocarpum Champ. 550 (II)
Glochidion hirsutum (Roxb.) Voigt. 554 (II)
Glochidion lanceolarium (Roxb.) Voigt. 554 (II)
Glochidion littorale Blume. 554 (II)
Glochidion puberum (L.) Hutch 552 (II)
Glochidion rubrum Blume 554 (II)
Glochidion velutinum Wight 554 (II)
Gloriosa superba L. 556 (II)
Gloriosa symplex Don. 556 (II)
Glycine max (L.) Merr 558 (II)
Glycosmis cochinchinensis (Lour.) Pierre 560 (II)
Glycosmis pentaphylla Corr. 560 (II)
Gmelina asiatica 564 (II)
Gmelina asiatica L. 562 (II)
Gmelina parvifolia Roxb. 562 (II)
Gmelina philippinensis Cham 562 (II)
Gmelina philippinensis Cham 564 (II)
Gnaphalium hypoleucum DC. 570 (II)
Gnaphalium indicum L. 570 (II)
Gnaphalium luleo - album L. 570 (II)
Gnaphalium margaritaceum L. 566 (II)
Gnaphalium multiceps Wall. 568 (II)
Gnaphalium polycaulon Pers 570 (II)
Gnetum edule Kurz. 572 (II)
Gnetum gnemon L. var. gremon. 574 (II)
Gnetum gnemon L. var. grifthii (Parl.) Markgl. 574 (II)
Gnetum gnemon L. var. grifthii (Parl.) Markgl. 574 (II)655
Gnetum gnemon var, domesticum (Runph.) Markgr. 574 (II)
Gnetum latifolium Blume var. latifolium 574 (II)
Gnetum latifolium Parl. 572 (II)
Gnetum macrostachyum Hook. f 574 (II)
Gnetum montanum Markgr. 572 (II)
Gnetum parvifolium (Warb.) C. Y. Cheng 574 (II)
Gnetum scandens Roxb. 572 (II)
Gomphandra mollis Merr. 576 (II)
Gomphandra tonkinensis Gagnep. 576 (II)
Gomphrena celosioides Mart. 580 (II)
Gomphrena decumbens Jacq. 580 (II)
Gomphrena globosa L. 578 (II)
Gomphrena serrata L. 580 (II)
Gonostegia hirta (Blume) Miq. 582 (II)
Gossampinus malabarica (DC.) Merr. 412 (I)
Gossypium barbadense L. 584 (II)
Gouania leptostachya DC. var. tonkinensis Pitard 586 (II)
Gracilaria verrucosa (Huds) Papenf 552 (IV)
Grangea maderaspatana (L.) Poir. 588 (II)
Graptophyllum pictum (L.) Grif. 705 (II)
Gratiola cordifolia Colsm. 236 (III)
Gratiola reptans Roxb. 240 (III)
Gratiola ruellioides Colsm. 240 (III)
Grewia microcos Linn. 362 (III)
Grewia ulmifolia Roxb. 362 (III)
Gymnanthemum amygdalinum (Delile) Sch. Bip. ex Walp. 590 (II)
Gymnema foetidum Tsiang 594 (II)
Gymnema inodorum (Lour.) Decne. 594 (II)
Gymnema reticulatum (Moon) Alston. 594 (II)
Gymnema sylvestre (Retz.) R. Br ex Schult 592 (II)
Gymnema syringaefolia Decne. ex Cost. 594 (II)
Gymnema tingens (Roxb) Spreng 594 (II)
Gymnopetalum chinense (Lour) Merr. 701 (II)
Gymnopetalum cochinchinense (Lour.) Kurz. 701 (II)
Gymnopetalum cochinchinese (Lour.) Kurz var. incisa Gagnep. 701 (II)
Gymnopetalum integrifolium (Roxb.) Kurz 701 (II)
Gymnotheca chinensis Decne. 596 (II)
Gynandropsis gynandra (L.) Merr. 50 (II)
Gynandropsis pentaphylla DC. 50 (II)
Gynostemma laxum (Wall) Cogn 598 (II)
Gynostemma pedata Bl. 598 (II)
Gynostemma pentaphyllum (Thunb.) Makino. 598 (II)
Gynostemma pubescens (Gagnep.) C.Y.Wu 598 (II)
Gynura bicolor DC. 600 (II)
Gynura crepidioides Benth. 602 (II)
Gynura divaricata (L.) DC. 604 (II)
Gynura ecalyculata DC. 402 (II)
Gynura japonica (Thunb.) Juel. 608 (II)
Gynura procumbens (Lour.) Merr. 606 (II)
Gynura pseudochina DC. 610 (II)
Gynura sarmentosa DC. 606 (II)
Gynura segetum (Lour.) Merr. 608 (II)

(trở về đầu trang)
H
Habenaria acuifera var. linguella (Lindl.) Finet 612 (II)
Habenaria ciliolaris Kraenzl. 612 (II)
Habenaria dentata (Sw) Schltr. 612 (II)
Habenaria geniculata D. Don 612 (II)
Habenaria linguella Lindl. 612 (II)
Habenaria rhodocheila Hance 612 (II)
Haemanthus katharinae Bak. 614 (II)
Haemanthus multiforum Martyn. 614 (II)
Harrisonia perforata (Blanco) Merr. 616 (II)
Hedera helix L. 618 (II)
Hedera nepalensis K. Koch var. sinensis (Tobl.) Rehd. 618 (II)
Hedychium coronarium Koenig 620 (II)
Hedyotis auricularia L. 632 (II)
Hedyotis capitellata Wall. ex G.Don. 622 (II)
Hedyotis corymbosa (L.) Lam. 624 (II)
Hedyotis difusa Willd. 626 (II)
Hedyotis hedyotidea (DC.) Merr. 628 (II)
Hedyotis herbacea (L.) Roxb. 630 (II)
Hedyotis macrostemon Hook & Arn. 628 (II)
Hedyotis scandens Roxb. 632 (II)
Hedyotis tenellifora Blume 632 (II)
Hedysarum crinitum L. 456 (IV)
Hedysarum lagopodioides L. 706 (III)
Hedysarum vaginale L. 170 (I)
Helianthus annuus L. 634 (II)
Helicia cochinchinensis Lour. 636 (II)
Helicia lobata Merr 638 (II)
Helicia nilagirica Bedd. 636 (II)
Helicia robusta (Roxb.) Blume 636 (II)
Helicia terminalis Kurz 638 (II)
Heliciopsis lobata (Merr). Sleum. 638 (II)
Helicteres angustifolia L. 640 (II)
Helicteres isora L. 642 (II)
Heliotropium foertherianum Diane & Hilger. 644 (II)
Heliotropium indicum L. 644 (II)
Heliotropium indicum L. 646 (II)
Heliotropium strigosum Willd. 644 (II)658
Helminthostachys zeylanica (L.) Hook. 2 (III)
Hemerocallis citrina Baroni 4 (III)
Hemerocallis fulva L. 4 (III)
Hemerocallis minor Mill. 4 (III)
Hemerocallis thunbergii Baker 4 (III)
Hemigraphis glaucescens C.B Clarke. 6 (III)
Hemsleia tonkinensis Cogn. 396 (IV)
Henckelia pumila 590 (I)
Heracleum bivittatum H de Boise 274 (II)
Herpestis monieri (L.) Rothm. 338 (I)
Herpestis rugosa Roth 228 (III)
Heterosmilax erythrantha Baill. Ex. Gagnep. 8 (III)
Heterosmilax gaudichaudiana (Kunth) Maxim. 8 (III)
Hexacentris coccinea (Wall.) Nees in Wall. 404 (IV)
Hibiscus abelmoschus L. 6 (I)
Hibiscus cannabinus L. 20 (III)
Hibiscus chinensis DC. 20 (III)
Hibiscus esculentus L. 2 (I)
Hibiscus furcatus Wild. 20 (III)
Hibiscus indicus (Burm. f.) Hochr. 20 (III)
Hibiscus mutabilis L. 10 (III)
Hibiscus rosa-sinensis L. 12 (III)
Hibiscus rosa-sinensis var. schizopetalus 14 (III)

Hibiscus sabdarifa L. 16 (III)
Hibiscus sagittifolius Kurz var. quinquelobus Gapnep. 8 (I)
Hibiscus schizopetalus (Mast.) Hook. 14 (III)
Hibiscus surattensis L. 18 (III)
Hibiscus syriacus L. 20 (III)
Hibiscus tiliaceus L. 20 (III)
Hibiscus venustus Blume 20 (III)659
Hippeastrum equestre (Ait) Herb 22 (III)
Hippeastrum equestre var. alba Hort 22 (III)
Hippeastrum equestre var. fulgidum Hort. 22 (III)
Hippeastrum equestre var. major Hort 22 (III)
Hippeastrum equestre var. splendes Truf. 22 (III)
Hippeastrum reticulatum (LHr.) Herb. 22 (III)
Hippobroma longifora (L.) G. Don 190 (III)
Hiptage benghalensis (L.) Kurz 24 (III)
Hodgsonia macrocarpa Cogn 26 (III)
Holarrhena antidysenteria A. DC. 28 (III)
Holarrhena pubescens Wall. ex G. Don 28 (III)
Homalocladium platycladum (F. Muelle ex Hook.) Bailey. 30 (III)
Homalomena aromatica Schott 32 (III)
Homalomena occulta (Lour. ) Schottt 32 (III)
Homonoia riparia Lour. 498 (II)
Homonoia riparia Lour. 34 (III)
Hopea odorata Roxb. 36 (III)
Horsfeldia amygdalina (Wall.) Warb 160 (III)
Houttuynia cordata Thunb. 38 (III)
Hovenia dulcis Thumb. 40 (III)
Hoya carnosa (L. f.) R. Br. 42 (III)
Hoya reticulata Moon 594 (II)
Humata repens (L. f) Diels 652 (II)
Humulus scandens (Lour.) Merr. 702 (II)

 

 

Hunteria corymbosa Roxb. 200 (II)
Hunteria zeylanica (Retz.) Cardner ex Thw. 200 (II)
Huperzia cancellata (Spring) Trevis. 290 (III)
Huperzia serrata (Thunb. ex Murray) Trevis 288 (III)
Huperzia squarrosa (Forst.) Trevis. 290 (III)
Hura crepitans L. 44 (III)660
Hydnocarpus althemintica Pierre ex Laness 48 (III)
Hydnophytum formicarium Jack. 46 (III)
Hydnophytum montanum Blume 46 (III)
Hydrangea macrophylla (Thunb.) Seringe var. thunbergii Makino. 50 (III)

Hydrangea serrata Seringe var. thunbergii Sgimoto 50 (III)
Hydrocotyle asiatica L. 574 (I)
Hydrocotyle erecta Linnaeus F. 574 (I)
Hydrocotyle javanica Thunb. 52 (III)
Hydrocotyle nepalensis Hook 52 (III)
Hydrocotyle rotumdifolia Roxb. 54 (III)
Hydrocotyle sibthorpioides Lam. 54 (III)
Hylocereus undulatus (Haw.) Britton ex Rose. 56 (III)
Hymenodictyon excelsum (Roxb.) Wall. 530 (III)
Hypericum japonicum Thumb. 58 (III)
Hypericum sampsonii Hance 60 (III)
Hyptis brevipes Poit. 62 (III)
Hyptis capitata Sensu Merrr. 62 (III)
Hyptis decurrens (Blanco) Epling 62 (III)
Hyptis rhomboidea Mart. et Gal. 62 (III)
Hyptis suaveolens (L.) Poit. 64 (III)

I
Ilex kaushue S. Y. Hu. 66 (III)
Ilex kudingcha C. J. Tseng. 66 (III)
Ilex latifolia Thunb. 66 (III)
Ilex macrocarpa Oliv. 703 (II)
Ilex purpurea Hassk. 703 (II)
Ilex rotunda Thunb. 703 (II)
Ilex umbellulata (Wall.) Loes. in Engl. & Prantl 703 (II)
Ilex viridis Champ. ex Benth. 703 (II)
Ilex wallichii Hook. f. 703 (II)
Illicium cambodianum Hance 70 (III)
Illicium cambogianum Piere 70 (III)
Illicium difengpi B. N. Chang 70 (III)
Illicium grifthii Hook. et Thoms. var. ynnanense Franch. 70 (III)
Illicium grifthii var. cambodianum (Hance) Finet & Gagnep. 70 (III)
Illicium henryi Diels 70 (III)
Illicium macranthum A. C. Smith 70 (III)
Illicium majus Hook. f. & Thom 70 (III)
Illicium micranthum Dunn 70 (III)
Illicium parvifolium Merr 70 (III)
Illicium ternstroemioides A. C. Smith 70 (III)
Illicium verum Hook.f. 68 (III)
Illigera rhodantha Hance 72 (III)
Ilysanthes ruellioides (Colsm.) Kuntze 240 (III)
Impatiens balsamina L. 74 (III)
Impatiens bonii Hook. f. 78 (III)
Impatiens chinensis L. 76 (III)
Impatiens claviger Hook. F. 78 (III)
Impatiens difusa Hook. f. 78 (III)
Impatiens obscura Hook. f. 78 (III)
Impatiens pygmaea Hook. f. 78 (III)
Impatiens verrucier Hook. f. 78 (III)
Imperata cylindrica (L.) Beauv. 80 (III)
Indigofera anil L. var. polyphylla DC. 82 (III)
Indigofera rotundifolia Lour. 690 (II)
Indigofera sufruticosa Mill. 82 (III)
Indigofera tinctoria L. 84 (III)
Inga cinerea Willd. 110 (I)
Iodes ovalis Blume var. vitiginea (Hance) Gagnep. 704 (II)
Iodes vitiginea (Hance) Hemsl. 704 (II)
Ipomoea aquatica Forsk 86 (III)
Ipomoea batatas (L.) Lam. 88 (III)
Ipomoea biloba Forsk. 96 (III)
Ipomoea campanulata L. 92 (III)
Ipomoea carica (L.) Sweet 92 (III)
Ipomoea chryseides Ker-Gawl. 356 (III)
Ipomoea digitata L. 90 (III)
Ipomoea hederacea Jacq. 94 (III)
Ipomoea mauritiana Jacq. 90 (III)
Ipomoea muricata (L.) Jacq. 92 (III)
Ipomoea nil (L.) Roth. 94 (III)
Ipomoea palmate Forsk. 90 (III)
Ipomoea pes-caprae (L.) Sweet. 96 (III)
Ipomoea pes-tigridis L. 92 (III)
Ipomoea quamoclit L. 98 (III)
Ipomoea trilobata L. 92 (III)
Ipomoea tuberosa Lour. 90 (III)
Ipomoea turpethum (Linn.) R. Br. 100 (III)
Iresine herbstii Hook. f. ex Lindl. 106 (III)
Irvingia malayana Oliv. ex Benn. 102 (III)
Isatis indigotica Fort. 356 (I)
Isodon lophanthoides (D.Don) Hara. 104 (III)
Isodon ternifolius (D. Don) Kudo 104 (III)
Isotoma longifora Presl. 190 (III)
Ithyphallus balancsae Pat. 548 (IV)
Ixora chinensis Lam. 108 (III)
Ixora coccinea L. 110 (III)
Ixora stricta Roxb. 108 (III)

J
Jasminum anastomosans Wall. 114 (III)
Jasminum arborescens Roxb. 116 (III)
Jasminum coarctatum Roxb. 116 (III)
Jasminum lanceolarium Roxb. 116 (III)
Jasminum lang Gagnep. 116 (III)
Jasminum laurifolium Roxb. 116 (III)
Jasminum longisepalum Merr. 116 (III)
Jasminum multiforum (Burn. f.) Andr. 116 (III)
Jasminum nervosum Lour. 114 (III)
Jasminum nervosum Lour. 116 (III)
Jasminum pedunculatum Gagnep. 116 (III)
Jasminum pentaneurum Hand.-Mazz. 116 (III)
Jasminum rufohirtum Gagnep. 116 (III)
Jasminum sambac (L.) Ait. 112 (III)
Jasminum scandens Vahl. 116 (III)
Jasminum subtriplinerve Blume. 114 (III)
Jatropa manihot L. 320 (III)
Jatropha curcas L. 118 (III)
Jatropha gossypiifolia L. 120 (III)
Jatropha moluccana L. 118 (I)
Jatropha multifda L. 122 (III)
Jatropha multifda L. 510 (III)
Jatropha podagrica Hook.f. 124 (III)
Jonesia declinata Jack 178 (IV)
Jonesia minor Zoll. & Mor. 178 (IV)
Juglans regia L. 126 (III)
Juncus efusus Linn. 128 (III)
Juncus fujusus Lin. var. decipens Buch 128 (III)
Juncus prismatocarpus R. Br. 128 (III)
Juniperus chinensis L. 130 (III)
Juniperus elata Roxb. 228 (II)
Junipeus chinensis L. 508 (II)
Junipeus squamata Buch.- Ham 508 (II)
Jussiae repens L. 270 (III)
Jussiaea angustifolia Lamk. 272 (III)
Jussiaea linifolia Vahl 272 (III)
Jussiaea sufruticosa L. 272 (III)
Justicia adhatoda L. 132 (III)
Justicia curvifora Wall. 705 (II)
Justicia fragilis Wall. 705 (II)
Justicia gendarussa L.f. 134 (III)
Justicia grossa C. B. Clarke 705 (II)
Justicia neesiana (Nees) T. Anders. 705 (II)
Justicia nutans Burn f 76 (II)
Justicia obscura Vahl 705 (II)
Justicia pectinata Linnaeus 683 (III)
Justicia picta L. 705 (II)
Justicia procumbens L. 136 (III)
Justicia ventricosa Wall. 138 (III)

(trở về đầu trang)

K
Kadsura angustifolia A. C. Smith 140 (III)
Kadsura chinensis Turcz. 198 (IV)
Kadsura coccinea (Lem.) A. C. Smith. 140 (III)
Kadsura heteroclita (Roxb.) Craib. 140 (III)
Kadsura longipedunculata Finet et Gagnep. 140 (III)
Kaempferia campanulata (Kuntze) K. Schum 298 (IV)
Kaempferia galanga L. 142 (III)
Kaempferia involucrata King ex Baker in J. D. Hooker 298 (IV)
Kaempferia parvifora Wall. ex Baker 144 (III)
Kaempferia rotunda L. 146 (III)
Kaempferia rotunda L. 148 (III)
Kalanchoe garambiensis Kudo 706 (II)
Kalanchoe laciniata (L.) DC. 706 (II)
Kalanchoe pinata (Lamk.) Pers. 150 (III)
Kalanchoe tashiroi Yamamoto 706 (II)
Kalanchoe tubifora (Harv.) Ham. 152 (III)
Kalimeris indica (L.) Bip. 154 (III)
Kandelia candel (L.) Druce. 156 (III)
Kandelia obovata Sheue, Liu & Young 156 (III)
Kandelia rheedii Wight et Arn. 156 (III)
Kappaphicus alvarezii (Doty) Doty ex Silva. 558 (IV)
Kappaphycus cottonii 558 (IV)
Khaya senegalensis A. Juss. 158 (III)
Kibatalia anceps (Dunn et Williams) Woods. 514 (III)
Kibatalia laurifolia (Ridl) Woods 420 (IV)
Kibatalia microphylla (Pitard) Woods. 420 (IV)
Knema corticosa Lour. 160 (III)
Knoxia valerianoides Thorel ex Pit. 708 (II)
Kummerowia striata (Thunb) Schindl. 162 (III)
Kyllinga monocephala Rottb. 164 (III)
Kyllinga nemoralis (Forst, et Forst.f.) Dandy ex Hutch, et Dalz. 164 (III)

L
Lablab vulgaris Savi. 166 (III)
Lactarius deliciosus Gray 576 (IV)
Lactuca indica L. 168 (III)
Lactuca lignea Vaniot 584 (I)
Lactuca sativa L. var longifolia Lam 170 (III)
Lactuca squarrosa Miq. 168 (III)
Lagenaria siceraria (Molina) Standl. 172 (III)
Lagerstroemia balansae Koehne 174 (III)
Lagerstroemia calyculata Kurz 174 (III)
Lagerstroemia foribunda Jack 174 (III)
Lagerstroemia indica L. 178 (III)
Lagerstroemia speciosa (L.) Pers. 174 (III)
Lagerstroemia tomentosa C. Presl 176 (III)
Lagerstroemia venusta Wall. ex C. B. Clarke. 174 (III)
Laggera alata (DC.) Sch. Bip. ex Oliv. 709 (II)
Laminaria japonica Aresch. 560 (IV)
Langsdorfa indica Arnott 344 (I)
Languas conchigea (Grif.) Burk. 160 (I)
Languas korthansii (K. Schum.) Merr. 160 (I)
Languas mutica (Roxb) Merr. 160 (I)
Languas ofcinarum (Hance) P.H.H 154 (I)
Languas sumatrana (Miq.) Merr 160 (I)
Lansium domesticum Hiern. 180 (III)
Lantana camara L. 182 (III)
Laportea bulbifera (Sieb. et Zucc.) Wedd. 184 (III)
Laportea interrupta (L.) Chew 184 (III)
Laportea violacea Gagnep. 184 (III)
Lasia spinosa (L.) Thw. 186 (III)
Lasiostoma formicarum (Jack) Spreng. 46 (III)
Launae pinnatifda Cass. 188 (III)
Laurentia longifora (L.) Peterm. 190 (III)
Laurus camphora L. 622 (I)
Laurus cubeba Lour. 248 (III)
Laurus pilosa Lour. 60 (I)
Lawsonia alba Lam. 192 (III)
Lawsonia inermis L. 192 (III)
Leea linearifolia C.B. Clarke 196 (III)
Leea rubra Blume ex Spreng. 196 (III)
Lemmaphyllum microphyllum C. Presl 122 (IV)
Lemmaphyllum microphyllum C. Presl var. microphyllum 122 (IV)
Lemna perpusilla Torr. 198 (III)
Lemna polyrrhiza L. 200 (III)
Lentinus edodes (Berk.) Pegler. 562 (IV)
Leonotis nepetifolia (L.) R.Br. 204 (III)
Leontice leontopetaloides L. 360 (IV)
Leonurus japonicus Houtt. 202 (III)
Lepisorus macrosphaerus (Bak.) Ching 206 (III)
Lespedeza cuneata (Dum. Cours.) G. Don 208 (III)
Lespedeza juncea (L.) Pers. 208 (III)
Lespedeza striata (Thunb.) Hook. & Arn 162 (III)
Leucaena glauca L. 194 (III)
Leucaena leucocephala (Lam.) de Wit 194 (III)
Leucas aspera (Willd.) Link. 210 (III)
Leucophloea (Roxb.) Willd. 649 (II)
Libocedrus macrolepis (Kurz) Benth, & Hook. f. 486 (I)
Ligularia fscheri (Ledeb.), Turcz. 212 (III)
Ligularia hodgsonii Hook. F. 212 (III)
Ligularia hodgsonii Hook. var. sutchuenensis (Franch.) Henry 212 (III)
Ligularia hookeri (C. B. Clarke) Hand. Mazz. 212 (III)
Ligularia tongolensis (Franch.) Hand. Mazz. 212 (III)
Ligusticopsis brachyloba (Franch.) Leute 216 (III)
Ligusticum wallichii Franch. 214 (III)
Ligustrum brachylobum Franch. 216 (III)
Ligustrum confusum Decne 216 (III)
Ligustrum indicum (Lour.) Merr 216 (III)
Ligustrum lucidum Ait 216 (III)
Ligustrum lucidum Ait 218 (III)
Ligustrum nepalense Wall 216 (III)
Ligustrum sinense Lour 216 (III)
Lilium brownii F.F. var. colchesteri Wils. 220 (III)
Lilium concolor Salisb. 222 (III)
Limdorum veratrifolium Willd. 464 (I)
Limnanthemum indicum (L.) Griseb. 452 (III)
Limnocitrus littorale (Miq.) Sw. 224 (III)
Limnophila aromatica (Lam.) Merr. 226 (III)
Limnophila chinensis (Osbeck.) Merr. 226 (III)
Limnophila chinensis (Osbeck.) Merr. var. aromatica (Lam.) Yamaz. 226 (III)
Limnophila gratissima Blume 226 (III)
Limnophila indica (L.) Druce 226 (III)
Limnophila rugosa (Roth) Merr. 228 (III)
Limodorum favum Blume 542 (III)
Limodorum incarvillei Pers. 542 (III)
Limodorum tankervilleae Banks 542 (III)
Limonia acidissima L. 230 (III)
Limonia trifolia Burm 440 (IV)
Lindera myrrha (Lour.) Merr. 232 (III)
Lindera strychnifolia Will. 232 (III)
Lindera trinervia Juss. 232 (III)
Lindernia anagallis (Burm. f.) Pennell. 236 (III)
Lindernia antipoda (L) Alston. 234 (III)
Lindernia cordifolia (Colsm.) Merr. 236 (III)
Lindernia crustacea (L.) F. Muell. 238 (III)
Lindernia gracilis Bonati 238 (III)
Lindernia mollis (Benth.) Wettst. 238 (III)
Lindernia pedunculata (Benth.) Wettst. 236 (III)
Lindernia ruellioides (Colsm.) Pennell. 240 (III)
Lingoum indicum (Willd.) Kuntze 48 (IV)
Lingoum wallichii (Wight & Arn.) Pierre 48 (IV)
Lippia nodifora (L.) Michx 560 (III)
Liquidambar formosana Hance 242 (III)
Liriodendron coco Lour. 300 (III)
Liriope graminifolia Baker 244 (III)
Liriope spicata (Thunb.) Lour. 244 (III)
Litchi chinensis Sonn. 246 (III)
Lithospermum erythrorhizon Siebold & Zucc. 652 (III)
Litsea chinensis Lam. 250 (III)
Litsea citrata Bl. 248 (III)
Litsea cubeba (Lour.) Pers. 248 (III)
Litsea glutinosa (Lour.) C.B. Rob. 250 (III)
Litsea obovata Nees 60 (I)
Litsea sebifera Pers. 250 (III)
Livistona cochinchinensis (Blume) Mart. 254 (III)
Livistona cochinchinensis Mart. 252 (III)
Livistona saribus (Lour.) Merr. ex A. Chev. 254 (III)
Livistona saribus (Lour.) Merr. ex Cheval. 252 (III)
Lobelia chinensis Lour. 258 (III)
Lobelia chinensis Lour. 260 (III)
Lobelia heyniana Roem. & Schunt. 258 (III)
Lobelia infata L. 258 (III)
Lobelia longifora L. 190 (III)
Lobelia nicotianifolia Hope ex Roth 258 (III)
Lobelia nicotianifolia Hope ex Roth 653 (III)
Lobelia pyramidalis Wall 258 (III)
Lobelia pyramidalis Wall 653 (III)
Lobelia radicans Thunb. 260 (III)
Lobelia taccada Gaertn. 258 (III)
Lonicera cambodiana Pierre 262 (III)
Lonicera confusa DC. 262 (III)
Lonicera dasystyla Rehd. 262 (III)
Lonicera japonica Thunb. 262 (III)
Lophanthus rugosus Fisch. 88 (I)
Lophatherum gracile Brongn. 264 (III)
Loranthus chinensis (DC.) 266 (III)
Loranthus gracilifolius Schult. 266 (III)
Loranthus parasiticus (L.) Merr. 266 (III)
Lucuma mammosa Gaertn. 16 (IV)
Ludwigia adscendens (L.) Hara. 270 (III)
Ludwigia hyssopifolia (G.Don) Exell 272 (III)
Ludwigia octovalvis (Jacq.) P.H. Raven. 272 (III)
Ludwigia prostrata Roxb 272 (III)
Lufa acutangula (L.) Roxb. 276 (III)
Lufa aegyptiaca Mill. 276 (III)
Lufa cylindrica (L.) M. Roem. 276 (III)
Lumnitzera racemosa Willd. 156 (III)
Luvunga monophylla (DC.) Mabb. 512 (III)
Luvunga nitida Pierre 654 (III)
Luvunga sarmentosa (Blume) Kurz 654 (III)
Luvunga scandens (Roxb.) Buch. Ham. ex Wight & Arn. 654 (III)
Lycianthes bifora (Lour.) Bitter 242 (IV)
Lycianthes lysimachioides (Wall. ex Roxb.) Bitter. 242 (IV)
Lycium foetidum L.f. 218 (IV)
Lycium japonicum Thunb. 218 (IV)
Lycium sinense Mill. 280 (III)
Lycopersicum esculentum (L.) Mill. 250 (IV)
Lycopodium cancellatum Spring. 290 (III)
Lycopodium carinata Desv. ex Poir. 290 (III)
Lycopodium cernuum L. 284 (III)
Lycopodium clavatum L. 286 (III)
Lycopodium complanatum L. 290 (III)
Lycopodium hamiltonii Spreng. 290 (III)
Lycopodium phlegmaria L. 290 (III)
Lycopodium serratum Thunb. 288 (III)
Lycopodium squarrosum Forst. 290 (III)
Lygodium sp. 292 (III)
Lymnanthemum cristatum (Roxb.) Griseb. 452 (III)
Lymnanthemum hydrophyllum (Lour.) Griseb. 452 (III)
Lysimachia baviensis C. M. Hu 282 (III)
Lysimachia candida Lindl. 282 (III)
Lysimachia clethroides Duby in DC. 282 (III)
Lysimachia congestifora Hemsl. 282 (III)
Lysimachia decurrens Forst 282 (III)
Lysimachia fortunei Maxim 282 (III)
Lysimachia fortunei var. sessilifora Bonati. 282 (III)

(trở về đầu trang)
M
Maba buxifolia (Rottb.) Juss. 312 (II)
Maba merguensis Hiern 312 (II)
Macaranga denticulata (Blume) Muell-Arg. 655 (III)
Macaranga henryi (Pax et Hofm.) Rehd. 655 (III)
Macaranga indica Wight 655 (III)
Macaranga tanarius (L.) Muell. Arg. 655 (III)
Macaranga triloba (Blume) Muell.-arg. 655 (III)
Machilus hainanensis Merr. 60 (I)
Maclura cochinchinensis (Lour.) Corner. 294 (III)
Macrolepiota albuminosa (Berk.) Pegler 577 (IV)
Madhuca pasquieri (Dubard) H. J. Lam. 296 (III)
Maesa balansae Mez. 298 (III)
Magnolia coco (Lour.) DC. 300 (III)
Magnolia liliifora Desrouss. 302 (III)
Magnolia pumila (Andr.) 300 (III)
Mahonia nepalensis DC. 304 (III)
Malachium aquaticum (L.) Fries. 306 (III)
Mallotus annamiticus O. Ktze 310 (III)
Mallotus apelta (Lour.) Muell. 308 (III)
Mallotus barbatus Muell. Arg. 310 (III)
Mallotus contubernalis Hance 310 (III)
Mallotus foribundus (Blune) Muell. Arg. 310 (III)
Mallotus multiglandulosa (Blume) Reichb.f.et Zoll. 656 (III)
Mallotus nepalensis Muell. Arg. 310 (III)
Mallotus oblongifolius (Miq.) Muell. Arg. 310 (III)
Mallotus paniculatus (Lam.) Muell. Arg. 310 (III)
Mallotus philippinensis (Lam.) Muell.-Arg. 656 (III)
Mallotus repandus (Willd.) Muell. Arg. 310 (III)
Malpighia glabra L. 312 (III)
Malus doumeri (Bois.) A. Chev. 334 (II)
Malvastrum coromandelianum (L.) Garcke 314 (III)
Mangifera camptosperma Pierre 318 (III)
Mangifera cochinchinensis Engl. in DC. 318 (III)
Mangifera dupereana Pierre. 318 (III)
Mangifera foetida Lour. 318 (III)
Mangifera indica L. 316 (III)
Mangifera longipes Grif. 318 (III)
Mangifera oppositifolia Roxb. 318 (III)
Mangifera reba Pierre 318 (III)
Manihot esculenta Crantz. 320 (III)
Manihot utilissima Pohl. 320 (III)
Manilkara zapota (L.) P. van Royen. 322 (III)
Maranta arundinacea L. 342 (II)
Maranta galanga L. 146 (I)
Maranta malaccensis Burm 150 (I)
Maranta malaccensis Burm. f. 142 (I)
Mariscus umbellatus Vahl 216 (II)
Marsdenia syringaefolia Decne 594 (II)
Marsilea crenata Presl 324 (III)
Marsilea quadrifolia L. 324 (III)
Matricaria chamomilla L. 326 (III)
Matricaria recutita L. 326 (III)
Matricaria suaveolens L. 326 (III)
Mayodendron igneum (Kurz) 388 (I)
Mazus japonicus (Thunb) Kuntze. 328 (III)
Mazus pumilus (Burm f) van Steemis 328 (III)
Mazus rugosus Lour 328 (III)
Medicia elegans Gardn.et Champ. 530 (II)
Medinilla assamca (C. B. Clarke) C. Chen 342 (III)
Melaleuca alternifolia Cheel. 330 (III)
Melaleuca cajuputi Powell 332 (III)
Melaleuca leucadendra L. 482 (I)
Melaleuca leucadendron L. 332 (III)
Melaleuca quinquenevia (Cav.) S. T. Blake 482 (I)
Melastoma candidum D. Don. 334 (III)
Melastoma decemfdum Roxb. 338 (III)
Melastoma dodecandrum Lour. 336 (III)
Melastoma malabathrica L. 342 (III)
Melastoma normale D. Don 334 (III)
Melastoma repens Desv 336 (III)
Melastoma sanguineum Sims. 338 (III)
Melia azadirachta L. 344 (III)
Melia azedarach L. 346 (III)
Melientha suavis Pierre 348 (III)
Melilotus suaveolens Ledeb. 657 (III)
Melochia corchorifolia L. 350 (III)
Melothria heterophylla (Lour.) Cogn. 282 (IV)
Melothria indica Lour. 528 (IV)
Melothria leucocarpa (Blume) Cogn.in DC. 528 (IV)
Melothria leucocarpa var. rubella Gagnep. 528 (IV)
Memecylon edule Roxb. 352 (III)
Memecylon umbellatum Burm. 352 (III)
Memorialis hirta (Blume) Wedd 582 (II)
Menispermum cordifolium Willd. 698 (III)
Menispermum crispum L. 408 (IV)
Menispermum glauca Lam. 340 (III)
Menispermum villosum Roxb. 340 (III)
Mentha arvensis L. 354 (III)
Menyanthes cristata Roxb. 452 (III)
Menyanthes hydrophylla Lour. 452 (III)
Merremia chryseides (Ker-Gawl.) Hallier f. 356 (III)
Merremia hederacea (Burm f.,) Hall. f. 356 (III)
Mesona chinensis Benth. 358 (III)
Mesona prunelloides Hemsl. 166 (II)
Mesophaerum brevipes (Poit) Kuntze 62 (III)
Mesosphaerum suaveolens (L.) Kuntze 64 (III)
Messerchmidi argentea (L. f.) Hohnst. 644 (II)
Metrosideros citrina Curtis 482 (I)
Michelia alba L. 360 (III)
Michelia gioii (A. Chev.) Sima et H. Yu 366 (IV)
Michelia tonkinensis A. Chev. 366 (IV)
Microcos paniculata L. 362 (III)
Micromelum falcatum (Lour.) Tanaka 364 (III)
Microrhynchus sarmentosus DS. 188 (III)
Microstachys chamaelea (L.) Muell. Arg. 206 (IV)
Milium crus-galli (L.) Moench 691 (II)
Milletia ichthyochtona Drake 366 (III)
Millettia pinnata L. Panigrahi 248 (II)
Millettia pinnata L. Panigrahi 252 (II)
Millettia pulchra Kurz. 368 (III)
Millettia sp. 370 (III)
Millettia speciosa Champ. ex Benth. 372 (III)
Millium colonum (L.) H.B.K. 691 (II)
Mimosa lebbeck L. 106 (I)
Mimosa pennata Linnaeus 18 (I)
Mimosa pudica L. 374 (III)
Mimosa saman Jacq. 110 (I)
Mirabilis jalapa L. 376 (III)
Moghania macrophylla (Willd.) Kuntze 506 (II)
Molineria gracilis Kurz 176 (II)
Mollugo oppositifolius L. 544 (II)
Mollugo sperluga L. 544 (II)
Momordica charantia L. 378 (III)
Momordica cochinchinensis (Lour) Spreng 382 (III)
Momordica grosvenori Swingle 394 (IV)
Momordica tonkinensis Gagnep 396 (IV)
Mondo dracaenoides (Baker) Farwell var. reptans (J. D. Hooker) Farwell. 468 (III)
Monocelastrus monospermus (Roxb.) F. T. Wang & T. Tang 568 (I)
Monochoria hastaefolia Presl 384 (III)
Monochoria hastata (L.) Solms. 384 (III)
Monochoria ovata Kunth 386 (III)
Monochoria vaginalis (Burm f) Presl ex Kunth 386 (III)
Monstera ofcinalis (Roxb.) Schott 687 (III)
Montbretian (x) crocosmiifora Lemoine ex E. Morren 152 (II)
Morinda citrifolia L. 392 (III)
Morinda cochinchinensis DC. 388 (III)
Morinda longissima Y.Z.Ruan 658 (III)
Morinda ofcinalis How. 390 (III)
Morinda persicaefolia Ham. var. oblonga Pit. 394 (III)
Morinda trimera L. 396 (III)
Morinda umbellata L. 398 (III)
Moringa oleifera Lamk. 400 (III)
Moringa pterygosperma Gaertn 400 (III)
Morus alba L. 402 (III)
Mosla chinensis Maxim. 406 (III)
Mosla dianthera (Buch.-Ham.) Maxim 406 (III)
Mucuna birwoodiana Tutcher 370 (III)
Mucuna pruriens (L.) DC. 408 (III)
Mucuna prurita Hook. 408 (III)
Muehlenbeckia platyclada (F. Muell ex Hook.) Meisn. 30 (III)
Murraya exotica L. 412 (III)
Murraya koenigii (L.) Spreng. 410 (III)
Murraya paniculata (L.) Jack. 412 (III)
Musa balbisiana Back. 414 (III)
Musa basjoo Sieb. 414 (III)
Musa coccinea Andr. 418 (III)
Musa paradisiaca L. var. sapientum Kumtze. 416 (III)
Musa rubra Wall.ex Kurz 418 (III)
Musa sapientum L. 416 (III)
Musa uranoscopos Lour. 418 (III)
Mussaenda baviensis Phamh. 422 (III)
Mussaenda bonii Pitard 422 (III)
Mussaenda cambodiana Pierre ex Pitard 422 (III)
Mussaenda cambodiana Pierre ex Pitard var. annamensis Pitard 422 (III)
Mussaenda dehiscens Craib 659 (III)
Mussaenda erosa Champ.ex Benth. 422 (III)
Mussaenda erythrophylla Schum. & Thonn 422 (III)
Mussaenda frondosa L. 422 (III)
Mussaenda glabra Vahl 422 (III)
Mussaenda hossei Craib 422 (III)
Mussaenda pubescens Ait.f. 420 (III)
Mussaenda saigonensis Pierre ex Pitard 422 (III)
Mussaenda subsessilis Pierre ex Pitard 422 (III)
Mussaenda theifera Pierre ex Pitard 422 (III)
Myoporum bontioides A. Gray. 486 (I)
Myosoton aquaticum (L.) Moeuch 306 (III)
Myrica esculenta Buch.-Ham. ex D. Don. 660 (III)
Myrica sapida Wall. 660 (III)
Myriopteron extensum (Wight) K.Schum. 424 (III)
Myristica fragrans Houtt. 661 (III)
Myristica globularia Lam. 160 (III)
Myrtus dumetorum Poir. 98 (IV)
Myxopyrum smilacifolium Blume 340 (III)

(trở về đầu trang)
N
Naravelia pilulifera var. yunnanensis Y. Fei. 46 (II)
Naravelia zeylanica (L.) DC. 46 (II)
Narcissue tazetta L. var. chinensis Roem. 426 (III)
Nasturtium fontanum Aschers. 428 (III)
Nasturtium indicum (L.) DC.) 106 (IV)
Nasturtium ofcinale R. Br. 428 (III)
Nelumbium speciosum Wild. 430 (III)
Nelumbo nucifera Gaertn. 430 (III)
Nenga banaensis (Magalon) Burret 673 (III)
Neolamarckia cadamba (Roxb.) Bosser. 663 (II)
Neottopteris nidus (L.) J. Sm. 318 (I)
Nepenthes mirabilis (Lour.) Druce. 434 (III)
Nepeta glechoma Benth. 536 (II)
Nepeta incana Thunb. ex Houtt. 532 (I)
Nephelium chryseum Blume 436 (III)
Nephelium lappaceum L. 436 (III)
Nephelium maigayi Hiern 436 (III)
Nephrolepis cordifolia (L.) K. Presl 438 (III)
Neptunia oleraceae Lour. 440 (III)
Nerium obesum Forsk. 62 (I)
Nerium oleander L. 442 (III)
Nervilia aragoana Gaudich 444 (III)
Nervilia crispata (Blume) Schlecter 444 (III)
Nervilia fordii (Hance) Schltr. 444 (III)
Nervilia plicata (Andr.) Schlecter 444 (III)
Nicotiana rustica L. 446 (III)
Nicotiana tabacum L. 448 (III)
Nigrina spicatus Thunb 596 (I)
Nosema cochinchinensis (Lour.) Merr. 166 (II)
Nosema holocheilum (Hance) Kudo 166 (II)
Nymphaea caerulea Sav. 450 (III)
Nymphaea nouchali Burm.f. 450 (III)
Nymphaea stellata Willd. 450 (III)
Nymphoides cristatum (Roxb.) Kuntze 452 (III)
Nymphoides hydrophyllum (Lour.) Kuntze. 452 (III)
Nymphoides indicum (L.) O. Kuntze. 452 (III)
Nypa fruticans Wurmb 454 (III)
O
Ocimum africanum Lour. 62 (III)
Ocimum americanum L. 62 (III)
Ocimum basilicum L. var. basilicum 456 (III)
Ocimum basilicum L. var. pilosum (Willd.) Benth. 458 (III)
Ocimum canum Sims 62 (III)
Ocimum gratissimum L. 460 (III)
Ocimum polystachion L. 62 (III)
Ocimum sanctum L. 462 (III)
Ocimum tenuiforum L. 462 (III)
Ocimum tenuiforum Sensu Burm. f. 62 (III)
Odontosoria chinensis J. Sm. 306 (IV)
Oenanthe javanica (Blume) DC. 464 (III)
Oenanthe stolonifera Wall. 464 (III)
Oldenlandia capitellata Kuntze 622 (II)
Oldenlandia corymbosa L. 624 (II)
Oldenlandia difusa 624 (II)
Oldenlandia difusa (Willd.) Roxb. 626 (II)
Oldenlandia hedyotidea (DC.) Hand.-Mazz. 628 (II)
Oldenlandia herbacea (L.) Roxb. 630 (II)
Oldenlandia macrostemon (Hook & Arn.) Kuntze 628 (II)
Olea dioica Roxb. 348 (III)
Onychium japonicum (Thunb.) Kze. var. japonicum 46 (IV)
Operculina turpethum (L.) S.Manso 100 (III)
Ophiopogon blockianus Diels 470 (III)
Ophiopogon chingii F. T. Wang & T. Tang 470 (III)
Ophiopogon dracaenoides Hook. f. 470 (III)
Ophiopogon hainanensis Masam. 470 (III)
Ophiopogon intermedius D, Don. 470 (III)
Ophiopogon japonicus (Thunb.) Ker. Gawl. 466 (III)
Ophiopogon japonicus var. intermedius (D. Don) Maxim 470 (III)
Ophiopogon latifolius Rodr. 470 (III)
Ophiopogon mairei H. Lev. 466 (III)
Ophiopogon platyphyllus Merr. & Chun. 470 (III)
Ophiopogon reptans J. D. Hooker 468 (III)
Ophiopogon stenophyllus (Merr). 470 (III)
Ophiopogon tonkinensis Rodr. 470 (III)
Ophiorrhiza japonica Blume 662 (III)
Opuntia dillenii (Ker Gawl.) Haw. 472 (III)
Opuntia monacantha (Willd.) Haw. 472 (III)
Orchis dentata Sw 612 (II)
Orchis triplicata Willem. 464 (I)
Origanum vulgare L. 663 (III)
Oroxylon indicum Vent. 474 (III)
Orthodon chinensis (Maxim) Kudo 406 (III)
Orthosiphon aristatus (Blume) Miq. 478 (III)
Orthosiphon stamineus Benth. 478 (III)
Oryza sativa L. 480 (III)
Oryza sativa L. var. glutinosa Tanaka 480 (III)
Oryza sativa L. var. utilissima A. Camus 480 (III)
Osbeckia chinensis L. 342 (III)
Osbeckia chinensis L. 484 (III)
Osmanthus fragrans (Thunb.) Lour. 486 (III)
Osmunda japonica Thunb 488 (III)
Osmunda zeylanica L. 2 (III)
Ottelia alismoides (L) Pers 664 (III)
Oxalis corniculata L. 490 (III)
Oxalis corymbosa DC. 492 (III)
Oxalis javanica Blume 490 (III)
Oxalis martiana Zucc. 492 (III)
Oxalis repens Thunb. 490 (III)
Oxycarpus cochinchinensis Lour. 524 (II)
Oxyspora balansae (Cogn.) Maxw. 342 (III)
Oxyspora paniculata (D. Don) Candolle. 342 (III)
Oxystelma esculenta (L.f.) R. Br. ex Schult 538 (III)

(trở về đầu trang)
P
Pachyrrhizus erosus (L.) Urban 494 (III)
Paederia foetida L. 496 (III)
Paederia scandens (Lour.) Merr 496 (III)
Paederia tomentosa Blume. 496 (III)
Palhinhaea cernua (L.) Vasc. et Franco 284 (III)
Panax bipinnatifdus Seem. 498 (III)
Panax fruticosum L. 4 (IV)
Panax notoginseng (Burk.) F. H. Chen 500 (III)
Panax pseudo-ginseng Wall var. bipinnatifdus (Seem) Li 498 (III)
Panax vietnamensis Ha et Grushv. 502 (III)
Pancratium aboinense L 698 (II)
Pandanus amaryllifolius Roxb. 504 (III)
Pandanus capusii Martelli. 506 (III)
Pandanus odorus Ridl. 504 (III)
Pandanus tectorius Sol. 508 (III)
Pandanus tonkinensis Mart. 508 (III)
Panicum antidotale Retz. 691 (II)
Panicum colonum L. 691 (II)
Panicum crus-galli L. 691 (II)
Panicum hispidulum Retz. 691 (II)
Panicum notatum Retz. 691 (II)
Panicum repens L. 665 (III)
Panicum reptans L. 665 (III)
Papaver somniferum L. var. album. 666 (III)
Papaver somniferum L. var. nigrum 666 (III)
Parabarium hainanense Tsiang 510 (III)
Parabarium handelianum Tsiang 510 (III)
Parabarium micranthum (A. DC.) Pierre. 510 (III)
Parabarium quintaretii (Pierre) Pierre ex Spire. 510 (III)
Parabarium spireanum Pierre ex Spire 510 (III)
Paramignya monophylla Wight. 512 (III)
Paramignya petelotii Guillaum. 512 (III)
Paramignya trimera (Oliver) Burkill. 512 (III)
Paravallaris macrophylla Pierre ex Pit. 514 (III)
Paris polyphylla Smith. 516 (III)
Parkeria pterioides Hook. 580 (I)
Parthenium hysterophorus L. 518 (III)
Parthenocissus heterophylla (Blume) Merr. 520 (III)
Parthenocissus landuk (Planch.) Gagnep. 520 (III)
Parthenocissus pedata Gagnep 520 (III)
Parthenocissus thunbergii (Sieb. & Zucc.) Nakai 520 (III)
Parthenocissus tricuspidata (Sieb. & Zucc.) Planch 520 (III)
Passifora edulis Sims 522 (III)
Passifora edulis Sims 524 (III)
Passifora foetida L. 524 (III)
Passifora quadrangularis L. 526 (III)
Patrinia scabiosaefolia Fisch ex Link 667 (III)
Patrinia villosa (Thunb) Juss. 667 (III)
Pauldopia ghorta (G. Don) Steen. 388 (I)
Paullinia asiatica L. 414 (IV)
Pavetta indica L. 668 (III)
Pavetta indica L. var. canescens Pit. 668 (III)
Pedilanthus tithymaloides (L.). Poit. 528 (III)
Pelargonium hortorum L.H.Bailey 530 (III)
Peliosanthes stenophylla Merr 470 (III)
Peltophorum dasyrrhachis (Miq.) Kurz 532 (III)
Peltophorum pterocarpum (DC.) K. Heyne 532 (III)
Pennisetum crus-galli (L.) Baung 691 (II)
Pentaphragma gamopetalum Gagnep. 590 (I)
Pentaphragma sinnese Hemsl et Wils 590 (I)
Pentasachme championii Benth. 142 (IV)
Peperomia pellucida (L.) Kumb. 534 (III)
Pergularia minor Andr. 378 (IV)
Pericampylus glaucus (Lam.) Merr. 340 (III)
Perilla frutescens (L.) Britton 536 (III)
Perilla ocymoides L. 536 (III)
Perilla ocymoides L. var. bicolorlaciniata 536 (III)
Periploca calophylla (Wight) Falc. 538 (III)
Periploca esculenta L. f. 538 (III)
Peripterygium platycarpum Gagnep. Sluem. 164 (IV)
Peripterygium quinquelobum Hassk. 164 (IV)
Peristrophe baphica (Spreng) Bremek 540 (III)
Peristrophe bivalvis (L.) Merr. 540 (III)
Peristrophe roxburghiana (Schult.) Bremek. 540 (III)
Peristrophe tincloria Nees 540 (III)
Persea americana Mill. 544 (III)
Persicaria attenuata subsp. pulchra (Blume.) K.L.Wilson 2 (IV)
Persicaria chinensis (L.) H. Gross 636 (III)
Persicaria hydropiper (L.) Spoch. 640 (III)
Persicaria odorata (Lour.) Sojk 642 (III)
Persicaria pulchra (Blume) 2 (IV)
Peucedanum cavaleriei H. Wolf 216 (III)
Peucedanum decursivum (Miq) Maxim 662 (II)
Peucedanum graveolens Benth. et Hook 212 (I)
Phaius favus (Blume) Lindl. 542 (III)
Phaius incarvillei (Pers.) Kuntze 542 (III)
Phaius maculatus Lindl. 542 (III)
Phaius tankervillae (Banks ex LHr) Blume. 542 (III)
Phaius tankervilleae var. antoninae (P.Balzer) J.V.Stone & P.J.Cribb 542 (III)
Phaius tankervilleae var. australis (F.Muell.) J.V.Stone & P.J.Cribb 542 (III)
Phaius tankervilleae var. baolocensis (Duy, Tao Chen & D.X.Zhang)
J.V.Stone & P.J.Cribb
542 (III)
Phaius tankervilleae var. bernaysii (F.Muell. ex Rchb.f.) J.V. Stone & P.J.Cribb 542 (III)
Phaius tankervilleae var. devogelii J.V.Stone & P.J.Cribb 542 (III)
Phaius woodfordii (Hook.) Merr. 542 (III)
Phallus aurantiacus Mont. 548 (IV)
Phallus drewesii Desjardin & B.A. Perry 548 (IV)
Phallus indusiatus Vent. 548 (IV)
Phallus rubicundus (Bosc) Fr. 548 (IV)
Pharbitis nil (L.) Choisy 94 (III)
Pharbitis purpurea (L.) Voigt. 94 (III)
Phaseolus angularis (Willd.) W.F. Wigth. 546 (III)
Phaseolus calcaratus Roxb. 548 (III)
Phaseolus coccineus L. 548 (III)
Phaseolus fuscus Wall. 690 (II)
Phaseolus lunatus L. 548 (III)
Phaseolus pubescens Blume 548 (III)
Phaseolus radiatus L. 492 (IV)
Phaseolus ricciardianus Tenore 548 (III)
Phaseolus vulgaris L. 548 (III)
Phellodendron chinense Schneid. 550 (III)
Phillyrea indica Lour. 216 (III)
Phlogacanthus turgidus (Fua ex Hook.) Lind. 552 (III)
Phoebe angustifolia Meisn. in DC. 498 (II)
Phoenix humilis Royle. 554 (III)
Phoenix loureiri Kunth var. humilis Becc. S.C. Barow. 554 (III)
Pholidota articulata Lindl. 556 (III)
Pholidota chinensis Lindl 556 (III)
Pholidota yunnanensis Rolfe 556 (III)
Phryma leptostachya L. var. asiatica Hara 669 (III)
Phrynium capitatum Willd 342 (II)
Phrynium parviforum Roxb. 558 (III)
Phrynium placentarium (Lour.) Merr. 342 (II)
Phrynium placentarium (Lour.) Merr. 558 (III)
Phyla nodifora (L.) Greene. 560 (III)
Phyllanthus acidus (L.) Skeels 562 (III)
Phyllanthus amarus Schum et Thonn. 566 (III)
Phyllanthus emblica L. 564 (III)
Phyllanthus reticulatus Poir. 570 (III)
Phyllanthus urinaria L. 568 (III)
Phyllanthus vigratus Forst. & Forst.f. 122 (IV)
Phyllodes placentaria Lour. 558 (III)
Phyllodium elegans (Lour.) Desv 260 (II)
Phyllodium pulchellum Desv. 260 (II)
Phylloides placentaria Lour. 342 (II)
Physalis minima Linn. 574 (III)
Physalis peruviana L. 574 (III)
Phytolacca acinosa Roxb. 572 (III)
Phytolacca decandra L. 572 (III)
Phytolacca esculenta Van Hout. 572 (III)
Picria fel-terrae Lour. ex Wall. 576 (III)
Picris hieracioides L. 670 (III)
Pimela alba Lour. 510 (I)
Pimpinella cambodgiana Boissieu 671 (III)
Pimpinella diversifolia DC. 671 (III)
Pimpinella tonkinensis Cherm. 671 (III)
Pinanga banaensis Magalon 673 (III)
Pinanga banaensis Magalon. 673 (III)
Pinanga baviensis O. Becc 672 (III)
Pinanga cochinchinensis Blume. 673 (III)
Pinanga duperreana Pierre ex Becc. 673 (III)
Pinanga sylvestris (Lour.) Becc. 673 (III)
Pinus latteri Mason 578 (III)
Pinus mercusii Jungh et De Vries 578 (III)
Piper arboricola C. DC. 588 (III)
Piper begoniaefolia Blume ex Schult. & Schult. f. 588 (III)
Piper betle L. 580 (III)
Piper boehmeriaefolium Wall. ex Miq. var. tonkinense C. DC. 588 (III)
Piper cubeba L. f. 588 (III)
Piper lolot C. DC. 582 (III)
Piper longum L. 584 (III)
Piper longum L. 588 (III)
Piper massiei C. DC. 588 (III)
Piper nigrum L. 586 (III)
Piper pellucida L. 534 (III)
Piper pubicatulum C. DC. 588 (III)
Piper sarmentosum Roxb 582 (III)
Pistia stratiotes L. 590 (III)
Pisum sativum L. 592 (III)
Pithecellobium clypearia (Jack) Benth. 258 (I)
Pittosporum glabratum Lindl 674 (III)
Plantago major L. 594 (III)
Platycentrum rupicolum Miq 370 (I)
Platycerium grande Sm., J. ex Hook. sensu Bedd. 596 (III)
Platycerium holttumii Jonch. et Hennipman. 596 (III)
Platycladus orientalis (L.) Franco 394 (I)
Platycodon grandiforum (Jacq.) A. DC. 598 (III)
Plecstranthus micrathus Spreng 62 (III)
Plectranthus amboinicus (Lour.) Spreng. 100 (II)
Pleiospermium littorale Tanaka 224 (III)
Pleomele angustifolia (Roxb.) N.E.Br. 344 (II)
Pleurmidis grandifora (Roxb. ex Rottl.) Rafn. 402 (IV)
Pleurotus citrinopileatus Sing. 575 (IV)
Pleurotus ostreatus (Jacq. ex Fr.) Quels. 576 (IV)
Pleurotus pulmonarius (Fr.) Quel. 576 (IV)
Pluchea indica (L.) Less 600 (III)
Pluchea pteropoda Hemsl. 602 (III)
Plumbago indica L. 604 (III)
Plumbago rosea Linn. 604 (III)
Plumbago zeylanica L. 606 (III)
Plumeria rubra L. var. acutifolia (Poir.) Bailey 608 (III)
Podocarpus brevifolius Stapf Foxw. 610 (III)
Podocarpus chinensis Wall. ex J.Forbes 610 (III)
Podocarpus macrophyllus (Thunb.) Sweet. 610 (III)
Podocarpus neriifolius D. Don 612 (III)
Podophyllum versipellis Hance 370 (II)
Pogonatherum crinitum (Thunb) Kunth 675 (III)
Pogostemon cablin (Blanco) Benth. 614 (III)
Pogostemon patchouli Pell. 614 (III)
Poikilospermum suaveolens (Blume) Merr. 246 (IV)
Poinciana regia Bojer ex Hook. 240 (II)
Poinsettia heterophylla (L.) Klotzsch & Garcke 444 (II)
Polanisia chelidonii (L.f) A. DC 48 (II)
Pollia hasskarlii R. Rao 112 (II)
Pollia japonica Thunb. 112 (II)
Polocarpus imbricatus Blume 228 (II)
Polycarpaea corymbosa (L.) Lam 616 (III)
Polygala aureocauda Dunn 622 (III)
Polygala crotalarioides Buch Ham ex DC. 622 (III)
Polygala glomerata Lour var. langbienensis Chev. ex Gagnep 622 (III)
Polygala glomerata Lour. var. langbianensis Gagnep. 618 (III)
Polygala japonica Houtt. 622 (III)
Polygala lancilimba Merr. 622 (III)
Polygala paniculata L. 618 (III)
Polygala saxicola Dunn 622 (III)
Polygala sibirica L. 620 (III)
Polygala tenuifolia Willd 620 (III)
Polygala tonkinensis Chodat. 622 (III)
Polygala tricornic Gagnep. 622 (III)
Polygonatum kingianum Coll et Hemsl. 624 (III)
Polygonatum kingianum Coll et Hemsl. 624 (III)
Polygonatum multiforum (L.) All. 626 (III)
Polygonatum odoratum (Mill) Druce 626 (III)
Polygonatum odoratum (Mill) Druce. 628 (III)
Polygonatum ofcinale All. 628 (III)
Polygonatum puncratum Roil. 626 (III)
Polygonatum sibiricum Red. 624 (III)
Polygonatum vulgare Desf. 628 (III)
Polygonum attenuatum R.Br. 2 (IV)
Polygonum aviculare L. 630 (III)
Polygonum barbatum L. 632 (III)
Polygonum capitatum Buch. Ham. ex D. Don 634 (III)
Polygonum chinense L. 636 (III)
Polygonum cuspidatum Sieb et Zucc 638 (III)
Polygonum fliforme Thunb. 646 (III)
Polygonum faccidum Meissn 640 (III)
Polygonum glabrum Willd. 648 (III)
Polygonum hydropiper L. 640 (III)
Polygonum lapathifolium L. 648 (III)
Polygonum longiforum Courch. 648 (III)
Polygonum minus Huds. var. micranthum (Meisn.) Dans. 648 (III)
Polygonum molle D. Don. 648 (III)
Polygonum multiforum Thunb 476 (II)
Polygonum odoratum Lour. 642 (III)
Polygonum orientale L. 644 (III)
Polygonum paleaceum Wall. 646 (III)
Polygonum palmatum Dunn. 648 (III)
Polygonum perfoliatum L. 650 (III)
Polygonum persicaria L. 648 (III)
Polygonum platycladum F. Muell. 30 (III)
Polygonum praetermissum Hook. f. 648 (III)
Polygonum pulchrum Blume 2 (IV)
Polygonum runcinatum Buch-Ham. 648 (III)
Polygonum strigosum R. Br. 648 (III)
Polygonum tinctorium Ait. 356 (I)
Polygonum tinctorium Ait. 648 (III)
Polygonum tomewosum Willd 2 (IV)
Polygonum uviferum L. 86 (II)
Polygonum viscosum Buch. - Ham. ex D. Don 648 (III)
Polypodium fortunei Kze 360 (II)
Polypodium macrosphaerum Bak. 206 (III)
Polyporus versicolor L. 564 (IV)
Polyscias fruticosa Harms. 4 (IV)
Poncirus trifoliata Rafn. 14 (II)
Pongamia elliptica (Roxb.) Wall. 250 (II)
Pongamia glabra Vent. 248 (II)
Pongamia glabra Vent. 252 (II)
Pongamia pinnata (L.) Merr. 248 (II)
Pontederia crassipes Martius 380 (II)
Pontederia vanalis Burm f 386 (III)
Portulaca fruticosa L. 370 (IV)
Portulaca grandifora Hook 6 (IV)
Portulaca oleracca Lin 8 (IV)
Portulaca triangulare Jacq. 370 (IV)
Potentilla indica (Andy.) Wolf 364 (II)
Potentilla kleiniana Wight 676 (III)
Potentilla sundaica (Blume) Kuntze. 676 (III)
Pothos chinensis (Raf.) Merr. 10 (IV)
Pothos hederaceus Zoll. & Moritzi 687 (III)
Pothos ofcinalis Roxb. 687 (III)
Pothos repens (Lour.) Druce 12 (IV)
Pothos repens (Lour.) Druce 14 (IV)
Pothos scandens L. 12 (IV)
Pothos scandens L. 14 (IV)
Pothos yunanensis Engl. 10 (IV)
Pouteria cainito (Ruiz et Pav.) Radlk. 614 (I)
Pouteria sapota (Jacq.) H.E. Moore et Stearn. 16 (IV)
Pouzolzia hirta (Blume) Hassk. 582 (II)
Pouzolzia indica Gaud. 18 (IV)
Pouzolzia zeylanica (L.) Benn. 18 (IV)
Pratia begoniifolia Lindl. 24 (IV)
Pratia nummularia (Lam.) A. Br. et. Aschers. 24 (IV)
Premna corymbosa Rottl ex Willd. 20 (IV)
Premna corymbosa Rottl. et Willd. 22 (IV)
Premna integrifolia L. 22 (IV)
Premna interrifolia Roxb. 20 (IV)
Premna serratifolia L. 22 (IV)
Prenanthes japonica L. 516 (IV)
Prenanthes sarmentosa Willd. 188 (III)
Primula chapaensis Gagnep. 677 (III)
Primula minutifora Forrest 677 (III)
Primulina colaniae (Pellegr.) Mich.Mller & A.Weber 590 (I)
Proiphys amboinensis (L.) Herb. 698 (II)
Prunella vulgaris L. 26 (IV)
Prunus armeniaca L. 28 (IV)
Prunus mome Sieb. et Zucc. 28 (IV)
Prunus persicae (L.) Batsch. 30 (IV)
Prunus salicina Lindl. 32 (IV)
Prunus trifora Roxb. 32 (IV)
Psalliota campestris (L.) Quel. 542 (IV)
Pseuderanthemum atropurrpureum Radlk, syn. atropurrpureum Kuntze 36 (IV)
Pseuderanthemum carruthersii (Seem.) Guill, var. atropurpureum (Bull.) Rosb. 36 (IV)
Pseuderanthemum eberhardtii Benoist 36 (IV)
Pseuderanthemum palatiferum (Nees) Radlk 34 (IV)
Pseuderanthemum palatiferum (Nees) Radlk. 36 (IV)
Pseudolarix amabilis (Nelson) Rehd 612 (III)
Pseudolarix kaempferi Gord. 612 (III)
Psidium cattleianum Sabine 38 (IV)
Psidium guajava L. 38 (IV)
Psophocarpus tetragonolobus (L.) DC. 40 (IV)
Psychotria adenophylla Wall. in Roxb 42 (IV)
Psychotria balansae Pitard 42 (IV)
Psychotria montana Blume 42 (IV)
Psychotria morindoides Hutch. 42 (IV)
Psychotria poilanei Pitard 42 (IV)
Psychotria prainii H. Lv. 42 (IV)
Psychotria reevesii Wall. 44 (IV)
Psychotria rubra (Lour.) Poir. 44 (IV)
Psychotria sarmentosa Blume. 42 (IV)
Psychotria scandens Hooker & Arnottchi 678 (III)
Psychotria serpens L. 678 (III)
Psychotria siamica (Craib) Hutch. 42 (IV)
Psydrax dicoccos Gaertn. 522 (I)
Ptelea viscosa L. 336 (II)
Pteris japonica (Thunb.) Mett. 46 (IV)
Pteris multifda Poir. 52 (IV)
Pteris semipinnata L. 54 (IV)
Pteris serrulata F. f. 52 (IV)
Pterocarpus indicus Willd. 48 (IV)
Pterocarpus macrocarpus Kurz 48 (IV)
Pterocarpus wallichii Wight & Arn. 48 (IV)
Pterocarpus zollingeri Miq. 48 (IV)
Pueraria lobata (Willd.) Ohwi 58 (IV)
Pueraria mirifca Airy Shaw & Suvatab 56 (IV)
Pueraria phaseloides (Roxb.) Benth. 690 (II)
Pueraria thomsoni Benth. 58 (IV)
Punica granatum L. 60 (IV)
Pycnanthemum decurrens Blanco 62 (III)
Pycreus polystachyos (Rottb.) P. Beauv 424 (III)
Pyrostegia venusta (Ker-Gawl) Miers 390 (I)
Pyrrosia adnascens (Sw.) Ching 62 (IV)
Pyrrosia lanceolata (L.) Farw. 62 (IV)
Pyrrosia lingua (Thunb.) Farwell. 64 (IV)
Pyrrosia petiolosa (Christ) Ching 679 (III)
Pyrrosia petiolosa (Christ) Ching 64 (IV)
Pyrrosia porosa (C. Presl) Hovencamp var tonkinensis (Giesenh.) Hovencamp) 679 (III)
Pyrrosia sheareri (Bak.) Ching 679 (III)
Pyrrosia tonkinensis Ching 679 (III)
Pyrus calleryana Decne 66 (IV)
Pyrus pashia Buch-Ham ex D. Don 66 (IV)
Pyrus pashia var. Kumani (Decne. ex Hook. f. Stapf.) P. kumani Decne. ex Hook. f. 66 (IV)
Pyrus pyrifolia (Burm.f) Nakai 68 (IV)
Q
Quisqualis indica L. 70 (IV)

(trở về đầu trang)
R
Rabdochloa virgata (Sw.) Beauv. 598 (I)
Rabdosia lophanthoides (Buch.-Ham. ex D.Don) Hara 104 (III)
Radermachera alata Dop 388 (I)
Radermachera boniana Dop 388 (I)
Radermachera ignea (Kurz) Steenis 388 (I)
Radermachera sinica (Hance) Hemsl. 388 (I)
Radermachera tonkinensis Dop 388 (I)
Randia dumetorum Lam. 558 (I)
Randia dumetorum Lam. 560 (I)
Randia spinosa (Thunb.) Poir. 558 (I)
Randia spinosa (Thunb.) Poir. 560 (I)
Ranunculus sceleratus L. 72 (IV)
Raphanus sativus L. var. longipinnatus Bail. 74 (IV)
Raphydophora decursiva (Roxb) Schott 76 (IV)
Rapuntium longiforum (L) Mill. 190 (III)
Rauvolfa cafra Sond. 82 (IV)
Rauvolfa cambodiana Pierre ex Pitard 82 (IV)
Rauvolfa chaudocensis Pierre ex Pit 78 (IV)
Rauvolfa chinensis (Hance) Hemsl. 78 (IV)
Rauvolfa latifrons Tsiang 82 (IV)
Rauvolfa membranifolia Kerr 82 (IV)
Rauvolfa micrantha Hook. f. 82 (IV)
Rauvolfa natalensis Sond. 82 (IV)
Rauvolfa serpentina (L.) Benth. ex Kurz 80 (IV)
Rauvolfa sumatrana Jack 82 (IV)
Rauvolfa tetraphylla L. 80 (IV)
Rauvolfa verticillata (Lour.) Baill. 78 (IV)
Rauvolfa vietnamensis Ly 82 (IV)
Rauvolfa vomitoria Afzel ex Spreng 80 (IV)
Rehmania glutinosa (Gaerth) Libosh. 84 (IV)
Renanthera coccinea Lour. 86 (IV)
Rhamnus crenatus Sieb. et Zucc var. cambodianus Tard 680 (III)
Rhamnus oenoplia L. 540 (IV)
Rhamnus theezans L. 148 (IV)
Rheum ofcinale Baill. 88 (IV)
Rheum panmatum L. 88 (IV)
Rhinacanthus communis Nees. 90 (IV)
Rhinacanthus nasutus (L.) Kurz 90 (IV)
Rhizophora apiculata Blume 92 (IV)
Rhizophora corniculata L. 78 (I)
Rhizophora mangle Roxb. 92 (IV)
Rhizophora mucronata Lam. 92 (IV)
Rhodamnia cinerea Jack 98 (IV)
Rhodamnia dumetorum (Poir.) Merr et Perry 98 (IV)
Rhodamnia trinervia (Lour.) Blume. 98 (IV)
Rhododendron molle G.Don 94 (IV)
Rhodomyrtus parvifora Alston 96 (IV)
Rhodomyrtus tomentosa (Ait) Hassk. 96 (IV)
Rhoea discolor (LHr.) Hance 422 (IV)
Rhus chinensis Mill. var. roxburghii (DC.) Rehd. 100 (IV)
Rhus semialata Murr. var. roxburghii DC. 100 (IV)
Rhus succedanea L. 102 (IV)
Rhynchosia volubilis Lour 681 (III)
Ricinus communis L. 104 (IV)
Robinia feruginea Roxb. 252 (II)
Robinia sapium Jacq. 546 (II)
Rohdea japonica Rosh 682 (III)
Rorippa indica (L.) Hiern. 106 (IV)
Rorippa nasturtium-aquaticum (L.) Hayck 428 (III)
Rosa canina L. 108 (IV)
Rosa chinensis Jacq. 110 (IV)
Rosa indica Hook.f 110 (IV)
Rosa laevigata Michx. 112 (IV)
Rosa multifora Thunb 108 (IV)
Rosa odorata (Andr.) Sweet. 114 (IV)
Rosa sinica L. 110 (IV)
Rosmarinus ofcinalis L. 116 (IV)
Rostellularia procumbens (L) Nees 136 (III)
Rotala rotundifolia (Buch. Ham.) Koehne 122 (IV)
Rourea commutata Planch. 120 (IV)
Rourea microphylla Planch. 118 (IV)
Rourea minor (Gaertn.) Alston in Trimen ssp. Monadelpha (Roxb) J. E. Vidal. 120 (IV)
Rourea minor (Gaertn.) Leenh. subsp. microphylla (Hook. et Arn.) J.E. Vidal 118 (IV)
Rourea minosoides (Vahl) Planch. 120 (IV)
Rourea oligophlebia Merr. 120 (IV)
Roydisa suaveolens Roxb. 326 (IV)
Rubia akene Nak. 124 (IV)
Rubia cordifolia L. 124 (IV)
Rubus alceaefolius Poir. 126 (IV)
Rubus cochinchinensis Tratt. 128 (IV)
Rubus moluccanus Hook. f. 126 (IV)
Rubus parvifolius L. 130 (IV)
Rubus refexus Ker Gawl. 132 (IV)
Rubus rosaefolius Sm var. coronarius Sims 134 (IV)
Rubus rosaefolius Sm. 134 (IV)
Rubus rosifolius 134 (IV)
Rubus triphyllus Thunb. 130 (IV)
Ruellia antipoda L. 234 (III)
Ruellia glaucescens Wall. ex Nees 6 (III)
Ruellia tuberosa L. 136 (IV)
Rumex crispus L. 138 (IV)
Rumex wallichii Meissn. 140 (IV)
Rungia parvifora Nees subsp. pectinata (Linnaeus) L. H. Cra- mer 683 (III)
Rungia parvifora var. pectinata (Linnaeus) C. B. Clarke 683 (III)
Rungia pectinata (L.) Nees 683 (III)
Rungia pectinata var. clarkeana Handel-Mazzetti 683 (III)
Russelia equisetifomis juncea Zucc 142 (IV)
Russelia equisetifomis Schlecht. et Cham. 142 (IV)
Ruta graveolens L. 684 (III)

(trở về đầu trang)
S
Sabina chinensis (L.) Antoine 130 (III)
Saccharum arundinaceum Retz. 144 (IV)
Saccharum ssp. 146 (IV)
Sageretia theezans (L.) Brongn. 148 (IV)697

Sagittaria sagittifolia L. 150 (IV)
Sagittaria trifolia L. f. angustifolia (Sieb.) Kitagawa 150 (IV)
Sagittaria trifolia L. f. longiloba (Turrc.) Makino 685 (III)
Sagittaria trifolia L. var. sinensis (Sims) Makino 150 (IV)
Saguerus pinnatus Wurmb. 272 (I)
Salacia chinensis L. 152 (IV)
Salacia prinoides (Willd) DC 152 (IV)
Salix babilonica L. 154 (IV)
Salvia miltiorrhiza Bunge 156 (IV)
Salvia splendens Sellow ex J.A. Schultes 158 (IV)
Salvinia cucullata Roxb. 160 (IV)
Samanea saman (Jacq.) Merr. 110 (I)
Sambucus javanica Reinw. 162 (IV)
Sanchezia nobilis Hook.f. 164 (IV)
Sanchezia speciosa Leonard 164 (IV)
Sanicula chinensis Bunge 218 (I)
Sansevieria canaliculata Carr. 166 (IV)
Sansevieria cylindrica Bojer 166 (IV)
Sansevieria hyacinthoides (L.) Druce 170 (IV)
Sansevieria trifasciata Prain var. laurentii N.E. Brown 168 (IV)
Sansevieria zeylanica Willd. 170 (IV)
Sapindus mukorossi Gaertn 172 (IV)
Sapindus saponaria L. 172 (IV)
Sapium discolor (Champ.) Muell-Arg. 174 (IV)
Sapium sebiferum (L.) Roxb. 176 (IV)
Saraca biglandulosa Pierre 178 (IV)
Saraca declinata (Jack) Miq. 178 (IV)
Saraca dives Pierre 178 (IV)
Saraca harmandiana Pierre 178 (IV)
Saraca indica L. 178 (IV)
Saraca indica L. var. bijuga (Prain) Gagnep. 178 (IV)
Saraca thorelii Gagnep. 178 (IV)
Sarcandra chloranthoides Gardner. 592 (I)
Sarcandra glabra (Thunb.) Nakai 592 (I)
Sarcostemma acidum (Roxb) Voigt. 180 (IV)
Sarcostemma brevistigma Wight 180 (IV)
Sargassm angustifolium (Turn.) Ca. Ag. 182 (IV)
Sargassm cinereum J. Ag. 182 (IV)
Sargassm glaucescens J. Ag. 182 (IV)
Sargassm grucillium Rbd. 182 (IV)
Sargassm sliquosum J. Ag. 182 (IV)
Sargassm Virgatum (Mert.) C. Ag. 182 (IV)
Sargassum henslowianum J. Agardh 182 (IV)
Sargentodoxa cuneata (Oliv.) Rehd et Wils. 370 (III)
Sargentodoxa cuneata (Oliver) Rehder & E. H. Wilson 370 (III)
Saribus cochinchinensis Blume 254 (III)
Satureia chinensis (Benth.) Briq. 681 (II)
Saurauia nepaulensis DC 184 (IV)
Saurauia oldhami Hemsl. 184 (IV)
Saurauia tristyla DC. 184 (IV)
Sauropus androgynus (L.) Merr. 186 (IV)
Sauropus changianus S. Y Hu 188 (IV)
Sauropus rostratus Miq. 188 (IV)
Sauropus spatulifolius Beille 188 (IV)
Saururus cavaleriei H. Lveill. 596 (II)
Saururus chinensis (Lour.) Baill. 190 (IV)
Saussurea lappa Clarke. 686 (III)
Saxifraga sarmentosa L. f. 192 (IV)
Saxifraga stoloniera Merrb. 192 (IV)
Scadoxus multiforus (Martyn) Raf. subsp. Katharinae (Bak.)
Friis & Nordal
614 (II)
Scaevola sericea Vahl 258 (III)
Scaevola taccada (Gaertn.), Roxb. 258 (III)
Scaphyum lychnophorum (Hance) Kost. 322 (IV)
Scepa vilosa Lindl. 664 (II)
Sceura marina Forsk. 330 (I)
Schefera alongensis R. Vig. 196 (IV)
Schefera delavayi (Franch.) Harms ex Diels 196 (IV)
Schefera elliptica Blume Harms in Engl. & Plantl 196 (IV)
Schefera farinosa (Blume) Merr. 196 (IV)
Schefera glomerulata H. L. Li 196 (IV)
Schefera heptaphylla (L.) Frodin. 32 (I)
Schefera heptaphylla (L.) Harms. 194 (IV)
Schefera khasiana (Seem.) R. Vig. 196 (IV)
Schefera kornasii Grushv. & N. Skvorts. 196 (IV)
Schefera leucantha R. Vig. 196 (IV)
Schefera octophylla Harms 194 (IV)
Schefera tonkinensis R. Vig 196 (IV)
Schefera tonkinensis R. Vig. 196 (IV)
Schisandra chinensis (Turcz.) Baill. 198 (IV)
Schisandra grandifora (Wall.) Hook. f. et Thoms. 198 (IV)
Schisandra propinqua (Wall.) Baill. 198 (IV)
Schisandra sphenanthera Rehder & E. H. Wilson 198 (IV)
Scindapsus anamicus Gagnep. 687 (III)
Scindapsus hederaceus (Zoll. & Moritzi) Miq. 687 (III)
Scindapsus micostachyus De Viriese & Miq. 687 (III)
Scindapsus ofcinalis (Roxb.) Schott. 687 (III)
Scindapsus poilanei Gagnep. 687 (III)
Scindapsus pothoides Miq. 687 (III)
Scoparia dulcis L. 200 (IV)
Scrophularia buergeriana Miq. 202 (IV)
Scrophularia ningpoensis Hemsl. 202 (IV)
Scutallaria rivulars Wall. 204 (IV)
Scutellaria barbata D.Don. 204 (IV)
Scutellaria copelandii Merr. 688 (III)
Scutellaria indica L. 688 (III)
Scutellaria leucodasys Miq. 688 (III)
Scutellaria violacea sensu Hemsl. 688 (III)
Sebastiana chamaelea (L.) Muell. Arg. 206 (IV)
Securinega virosa (Willd.) Pax. 510 (II)
Sedum lineare Thunb 208 (IV)
Sedum sarmentosum Bunge 210 (IV)
Selaginella doederleinii Hieron 212 (IV)
Selaginella tamariscina (Beauv.) Spring. 214 (IV)
Selaginella uncinata (Desv.) Spring 216 (IV)
Selinum monnieri L. 82 (II)
Senecio scandens Buch.-Ham., ex D. Don 689 (III)
Senegalia catechu (L.f.) P.J.H.Hurter & Mabb. 648 (II)
Senna alata (L.) Roxb. 540 (I)
Senna occidentalis (L.) Link 546 (I)
Senna tora (L.) Roxb. 548 (I)
Serissa foetida (L.f.) Comin. ex Poir. 218 (IV)
Serissa japonica Thunb. 218 (IV)
Sesamum indicum DC. 220 (IV)
Sesamum orientale L. 220 (IV)
Sesbania grandifora (L.) Poiret. 222 (IV)
Sesbania javanica Miq. 224 (IV)
Sesbania paludosa Prain 224 (IV)
Setaria barbata (Lam.) Kunth 690 (III)
Setaria geniculata P.Beauv. 690 (III)
Setaria glauca (L.) Beauv. 690 (III)
Setaria italica (L.) Beauv. 690 (III)
Setaria palmifolia (Koenig) Stapf 690 (III)
Setaria pavifora (Poir.) Kerguelen. 690 (III)
Setaria viridis (L.) P. Beauv. 226 (IV)
Setcreasea purpurea Boom. 424 (IV)
Severinia monophylla (L.) Tanaka 324 (I)
Sida acuta Burm f. 691 (III)
Sida alnifolia Lour. 228 (IV)
Sida carpinifolia L. 691 (III)
Sida rhombifolia L. 228 (IV)
Sida scoparia Lour 691 (III)
Siegesbeckia glabrescens Makino 230 (IV)
Siegesbeckia orientalis L. 230 (IV)
Silybum marianum (L.) Gaerth. 232 (IV)
Sinapis juncea L. 420 (I)
Siraitia grosvenori (Swingle) C. Jefrey ex A.M. Lu and Zhi Y. Zhang 394 (IV)
Smallanthus sonchifolius (Poepp.) H. Rob. 234 (IV)
Smilax glabra Wall. ex Roxb. 236 (IV)
Smilax riparia A. DC. 240 (IV)
Smilax sp. 238 (IV)
Solanum album Lour. 252 (IV)
Solanum biforum Lour. 242 (IV)
Solanum capcicoides All. 252 (IV)
Solanum dulcamara L. var. lyratum (Thunb.) Sieb. et Zuce. 693 (III)
Solanum dulcamara L. var. lyratum (Thunb.) Sieb. et Zuce. 254 (IV)
Solanum erianthum D. Don. 244 (IV)
Solanum ferox L. 246 (IV)
Solanum ferox L. 252 (IV)
Solanum hainanense Hance. 248 (IV)
Solanum incanum L. 252 (IV)
Solanum indicum L. 692 (III)
Solanum laciniatum Ait. 254 (IV)
Solanum lasiocarpum Dun. 252 (IV)
Solanum lycopersicum L. 250 (IV)
Solanum lyratum Thunb. 693 (III)
Solanum lyratum Thunb. 254 (IV)
Solanum lysimachioides Wall. in Roxb. 242 (IV)
Solanum mammosum L. 252 (IV)
Solanum melongena L. 256 (IV)
Solanum muricatum Aiton 254 (IV)
Solanum nigrum L. 258 (IV)
Solanum photeinocarpum Nakamura & Odashima 254 (IV)
Solanum procumbens Lour. 248 (IV)
Solanum pseudo - capsicum L. 254 (IV)
Solanum spirale Roxb. 260 (IV)
Solanum surattense Burm. F. 262 (IV)
Solanum thorelii Bonati 254 (IV)
Solanum torvum Swartz 264 (IV)
Solanum trilobatum L. 254 (IV)
Solanum tuberosum L. 266 (IV)
Solanum undatum Poir 268 (IV)
Solanum verbascifolium L. 244 (IV)
Solanum viarum Dunal 254 (IV)
Solanum violaceum Ortega 692 (III)
Solanum xanthocarpum Schrad.et Wendl. 270 (IV)
Solena amplexicaulis (Lam.) Gandhi. 282 (IV)
Solena heterophylla Lour. 282 (IV)
Solidago decurrens Lour. 284 (IV)
Solidago virgaurea L. 284 (IV)
Sonchus arvensis L. 286 (IV)
Sonchus ciliatus Lamk. 288 (IV)
Sonchus oleraceus L. 288 (IV)
Sonerila cavaleriei H. Lv. 342 (III)
Sonneratia acida L.f 290 (IV)
Sonneratia alba J.E. Smith 290 (IV)
Sonneratia caseolaris (L.) Engl. 290 (IV)
Sonneratia ovata Back. 290 (IV)
Sophora classifolia St. Hil. 278 (IV)
Sophora favescens Ait. 276 (IV)
Sophora favescens Ait. 278 (IV)
Sophora glauca Lesch. ex DC. 278 (IV)
Sophora japonica L. 346 (IV)
Sophora subprostrata Chun & T. Chen. 278 (IV)
Sophora tomentosa L. 278 (IV)
Sophora tonkinensis Gagnep. 278 (IV)
Sophora velutina Lindl. 278 (IV)
Sorghum afne (Presl) A. Camus 280 (IV)
Sorghum bicolor subsp. bicolor (L.) Moench 280 (IV)
Sorghum propinquum (Kunth) Hitchc 280 (IV)
Sorghum vulgare Pers. 96 (II)
Sorghum vulgare Pers. 280 (IV)
Spathodea campanulata P. Beauv. 340 (II)
Spathodea ignea Kurz 388 (I)
Spathodea rheedi Spreng. 338 (II)
Spatholobus acuminatus Benth. 694 (III)
Spatholobus balansae Gagnep 694 (III)
Spatholobus compar Craib 694 (III)
Spatholobus harmandii Gagnep. 694 (III)
Spatholobus laoticus Gagnep. 694 (III)
Spatholobus listeri Prain 694 (III)
Spatholobus parviforus (Roxb.) Kuntze 694 (III)
Spatholobus pottingeri Prain 694 (III)
Spatholobus roxburghii Benth. 694 (III)
Spatholobus suberectus Dunn. 370 (III)
Spatholobus superectus Dunn 694 (III)
Sphaenomeris chinensis (L.) Max. 306 (IV)
Sphaeranthus africanus L. 292 (IV)
Sphaeranthus cochinchinensis Lour. 292 (IV)
Sphaeranthus indicus L. 292 (IV)
Sphaeranthus senegalensis DC. 292 (IV)
Sphagneticola trilobata (L.) Pruski 502 (IV)
Spilanthes acmella (L.) Murr. 272 (IV)
Spilanthes paniculata Wall. ex DC 272 (IV)
Spilanthes tinctorius Lour. 70 (I)
Spilanthes uliginosa Sw 272 (IV)
Spinifex littoreus (Burm. f.) Merr 294 (IV)
Spiranthes australis Lindl 695 (III)
Spiranthes sinensis (Pers) Ames. 695 (III)
Spirodela polyrrhiza (L.) Schleid 200 (III)
Spondias axillaris Roxb. 604 (I)
Spondias cytherea Sonn. 274 (IV)
Spondias dulcis Soland. ex. Park. 274 (IV)
Stachytarpheta indica C.B. Clarke 296 (IV)
Stachytarpheta jamaicensis (L.) Vahl. 296 (IV)
Stahlianthus campanulatus Kuntze 298 (IV)
Stahlianthus involucratus (King ex Baker) Craib ex Loesener in Engler & Prantl298 (IV)
Stahlianthus thorelii Gagnep 300 (IV)
Stahlianthus thorelii Gagnep. 298 (IV)
Stemona tuberosa Lour. 302 (IV)
Stenochlaena palustris (Burm. f.) Bedd. 304 (IV)
Stenolobium stans (L.) Seem. 390 (I)
Stenoloma chusanum (L.) Ching. 306 (IV)
Stephania brachyandrra Diels 312 (IV)
Stephania cambodica Gagnep. 312 (IV)
Stephania cepharantha Hayata 312 (IV)
Stephania dielsiana Y.C.Wu 308 (IV)
Stephania excentrica H. S. Lo 312 (IV)
Stephania glabra (Roxb.) Miers 310 (IV)
Stephania hainanensis H. S. Lo & Y. Tsoong 312 (IV)
Stephania hernandifolia (Willd.) Walp. 312 (IV)
Stephania japonica (Thunb.) Miers var. bicolor (Blume) Forman 312 (IV)
Stephania kwangsiensis H. S. Lo 312 (IV)
Stephania longa Lour. 340 (III)
Stephania longa Lour. 314 (IV)
Stephania pierrei Diels 316 (IV)
Stephania sinica Diels 312 (IV)
Sterculia foetida L. 318 (IV)
Sterculia lanceolata Cav. 320 (IV)
Sterculia lychnophera Hance. 322 (IV)
Stereospermum annamense A. Chev. ex Dop 340 (II)
Stereospermum chelonoides DC. 340 (II)
Stereospermum colais (Dillw.) Mabberl. 340 (II)
Stereospermum cylindricum Pierre ex Dop 340 (II)
Stereospermum fmbriatum (Wall. ex G. Don.) DC. 340 (II)
Stereospermum mekongense Dop 340 (II)
Stereospermum neuranthum Kurz. 340 (II)706

Stereospermum sinicum Hance 388 (I)
Stevia rebaudiana (Bert.) Hemsl. 324 (IV)
Stillingia sebifera Mich. 176 (IV)
Stipellaria tiliaefolia Benth. 112 (I)
Stipellaria trewioides Benth 112 (I)
Stixis elongata Baill. 326 (IV)
Stixis scandens Lour. 326 (IV)
Stixis suaveolens (Roxb.) Pierre 326 (IV)
Stixis suaveolens var. cochinchinensis Pierre. 326 (IV)
Streblus asper Lour. 328 (IV)
Streptocaulon calophylum Wight 538 (III)
Streptocaulon extensum Wight 424 (III)
Streptocaulon juventas (Lour.) Merr. 330 (IV)
Strobilanthes acrocephalus T. Anders var. glabrior R. Ben. 332 (IV)
Strobilanthes afnis (Grif.) Y.G. Tang. 332 (IV)
Strobilanthes glaucescens Nees 6 (III)
Strophanthus caudatus (Burm. f.) Kurz var. giganteus Pit. 334 (IV)
Strophanthus divaricatus (Lour.) Hook. et Arn. 336 (IV)
Strophanthus divergens Grash. 336 (IV)
Strophanthus scandens (L.) Roem. Et Schult 334 (IV)
Strychnos ignatii Berg 338 (IV)
Strychnos nux - blanda A. W. Hill. 338 (IV)
Strychnos nux-vomica L. 338 (IV)
Strychnos wallichiana Steud. ex DC. 344 (IV)
Stylidium chinense Lour. 102 (I)
Styphnolobium japonicum (L.) Schoot 278 (IV)
Styphnolobium japonicum (L.) Schott. 346 (IV)
Styrax tonkinensis (Pierre) Craib ex Hartwich 348 (IV)
Symphytum ofcinale L. 350 (IV)
Symplocos laurina (Retz). Wall. ex G.Don 352 (IV)
Synedrella nodifora (L.) Gaertn 354 (IV)
Syzygium attopeuense (Gagnep.) Merr. & L.M. Perry 498 (II)
Syzygium cuminii (L.) Skeels 432 (II)
Syzygium jambos (L.) Alston 434 (II)
Syzygium polyanthum (Wight) Walp. 696 (III)
Syzygium wightianum Wight et Arn. 420 (IV)

(trở về đầu trang)
T
Tabernaemontana coronaria Willd. 356 (IV)
Tabernaemontana divaricata (L.) R. Br ex Roem. et Schult. 356 (IV)
Tabernaemontana siamensis Warb. ex Pitard 356 (IV)
Tacca chantrieri Andr. 358 (IV)
Tacca leontopetaloides (L.) O. Kuntze. 360 (IV)
Tacca pinnatifda J. R. et G. Forst 360 (IV)
Tacca plantaginea (Hance) Drenth 362 (IV)
Tacca viridis Hemsl. 360 (IV)
Tadehagi triquetrum (L.) Ohashi 264 (II)
Tagetes erecta L 364 (IV)
Talauma gioi A.Chev. 366 (IV)
Talinum crassifolium 370 (IV)
Talinum paniculatum (Jacq.) Gaertn. 368 (IV)
Talinum patens L. 368 (IV)
Talinum triangulare (Jacq.) Willd. 370 (IV)
Tamarindus indica L. 372 (IV)
Taraxacum ofcinale Bigg 374 (IV)
Taxus baccata L. subsp. wallichiana (Zuce) Pilger 376 (IV)
Taxus macrophylla Thunb. 610 (III)
Taxus wallichiana Zucc. 376 (IV)
Taxus yunnanensis Cheng el L. K. Fu 376 (IV)
Tecoma stans (L.) Juss. ex Kunth 390 (I)
Telosma cordata (Burm. f.) Merr. 378 (IV)
Tephrosia purpurea (L.) Pers. 380 (IV)
Terminalia catappa L. 384 (IV)
Terminalia chebula Retz. 382 (IV)
Terminalia chebula Retz. 382 (IV)
Terminalia nigrovenulosa Piere ex Laness. 382 (IV)
Termitomyces albuminosus (Berk.) Heim. 577 (IV)
Termitomyces eurrhizus (Berk.) Heim 577 (IV)
Tetracera sarmentosa (L.) Vahl 386 (IV)
Tetracera scandens (L.) Merr. 386 (IV)
Tetradenia obovata Nees Blume 60 (I)
Tetrapanax papyrifera (Hook) K. Koch. 388 (IV)
Tetrastigma strumarium Gagnep. 390 (IV)
Teucrium stoloniderum Roxb. 697 (III)
Teucrium viscidum Blume. 697 (III)
Thalia camnaeforlis Forst.f. 342 (II)
Thalictrum foliolosum DC. 398 (IV)
Thea caudata (Wall.) Seem. 492 (I)
Thea chinensis Seem. 500 (I)
Thea japonica (L.) Baill. 496 (I)
Theobroma augusta L. 180 (I)
Theobroma cacao L. 400 (IV)
Theopsis caudata (Wall.) Hu 494 (I)
Thevetia neriifolia Juss. 392 (IV)
Thevetia peruviana (Pers.) K. Schum. 392 (IV)
Thladiantha calcarata (Wall) C. B. Clarke 396 (IV)
Thladiantha cordifolia (Blume) Cogn. 396 (IV)
Thladiantha grosvenori Craib 394 (IV)
Thladiantha hookeri C. B. Clarke. 396 (IV)
Thladiantha indochinensis Merr 396 (IV)
Thladiantha nudifora Hemsl. ex Forbes & Hemsl. 396 (IV)
Thladiantha siamensis Craib 396 (IV)
Thlaspi bursa - pastoris L. 678 (II)
Thuja orientalis L. 394 (I)
Thunbergia alata Bojer ex Sims 404 (IV)
Thunbergia coccinea Wall. 404 (IV)
Thunbergia eberhardii Benoist 404 (IV)
Thunbergia erecta T.Anderson 404 (IV)
Thunbergia fragrans Roxb. 404 (IV)
Thunbergia fragrans Roxb. var. vestila Nees 404 (IV)
Thunbergia grandifora (Roxb. ex Rottl.) Roxb var. cordifora Benoist 404 (IV)
Thunbergia grandifora (Roxb. ex Rottl.) Roxb. 402 (IV)
Thunbergia laurifolia Lindl. 404 (IV)
Tieghemopanax fruticosus Vig. 4 (IV)
Tiliacora triandra (Colebr.) Diel 406 (IV)
Tiliacora triandra (Colebr.) Diels 406 (IV)
Tiliacora triandra (Colebr.) Diels 406 (IV)
Tinospora capillipes Gagnep. 699 (III)
Tinospora cordifolia (Willd.) Miers 698 (III)
Tinospora crispa (L.) Miers ex Hook.f.et Thomson. 408 (IV)
Tinospora sagittata (Oliv.) Gagnep. 699 (III)
Tinospora sinensis (Lour.) Merr 410 (IV)
Tinospora tomentosa Miers. 410 (IV)
Tithonia diversifolia (Hemsl.) A. Gray. 412 (IV)
Toddalia aculeata Pers. 414 (IV)
Toddalia asiatica (L.) Lam. 414 (IV)
Toddalia tonkinensis Guillaum 414 (IV)
Tomentosa Wall. 683 (II)
Tonsella chinensis (L.) Spreng 152 (IV)
Tonsella prinoides Willd. 152 (IV)
Torenia concolor Lindl. 416 (IV)
Torenia peduncularis Benth 418 (IV)
Torenia violacea (Azaola ex Blanco) Pennell. 418 (IV)
Toricellia angulata Oliv 700 (III)
Tournefortia argentea L, f 644 (II)
Toxicodendron altissima Mill 655 (II)
Toxicodendron succedanea (L.) Mold. 102 (IV)
Trachelospermum jasminoides (Lindl.) Lam 701 (III)
Trachelospermum laurifolium Ridl. 420 (IV)
Trachycarpus fortunei (Hook.) H. Wendl. 254 (III)
Trachycarpus fortunei (Hook.f.) H.Wendl. 256 (III)
Tradescantia discolor LHr. 422 (IV)
Tradescantia pallida (Rose) Hunt. 424 (IV)
Tradescantia spathacea Sw. 422 (IV)
Tradescantia zebrina Hort. ex London. 426 (IV)
Tragia chamaelea L. 206 (IV)
Trametes versicolor (Linnaeus, Fries) Pilat. 564 (IV)
Trapa bicornis Osbeck 428 (IV)
Trapa natans L. 428 (IV)
Tremella fuciformis Berk. 566 (IV)
Trevesia palmata (Roxb.) Vis 430 (IV)
Tribulus terrestris L. 432 (IV)
Tricholobus cochinchinensis Baill. 120 (IV)
Trichoranthes baviensis Gagnep 702 (III)
Trichoranthes ovigera Blume 702 (III)
Trichoranthes pedata Merr. & Chun 702 (III)
Trichoranthes truncata C. B. Clarke 702 (III)
Trichosanthes kirilowii Max. 702 (III)
Trichosanthes quinquangulata A. Gray 434 (IV)
Trichosanthes tricuspidata Lour. 434 (IV)
Tridax parvifora L. 436 (IV)
Tridax procumbens L. 438 (IV)
Trifolium repens L. 703 (III)
Trigonella foenum-graecum L. 704 (III)
Trigonostemon bonianus Gagnep. 705 (III)
Trigonostemon longifolius Baill. 705 (III)
Trigonostemon petelotii Merr. 705 (III)
Trigonostemon quocensis Gagnep. 705 (III)
Trigonostemon reidioides (Kurz) Craib 705 (III)
Trigonostemon rubenscens Gagnep. 705 (III)
Trigonostemon sanguineus Gagnep. 705 (III)
Triphasia trifolia (Burm. f.) P. Wils. 440 (IV)
Tritonia crocosmiifora Nich. 152 (II)
Triumfetta pseudocana Sprague ex Craib 62 (I)
Triumfetta tomentosa Boj. 62 (I)
Tropaeolum majus L. 442 (IV)
Tylophora ovata (Lindl.) Hook. ex Steud 444 (IV)
Tylopilus felleus (Bull.) P. Karst 568 (IV)
Typha orientalis G.A. 446 (IV)
Typhonium divaricatum (L.) Decne 448 (IV)
Typhonium fagelliforne (Lodd) Blume 450 (IV)
Typhonium trilobatum (L.) Schott. 452 (IV)

(trở về đầu trang)
U
Uncaria rhynchophylla (Miq.) Miq. Rx Havil. 454 (IV)
Uraria crinita (L.) Desv. ex DC. 456 (IV)
Uraria lagopoides (L.) Decne ex DC 706 (III)
Urena lobata L. 458 (IV)
Urtica candycans Burm. f. 470 (I)
Urtica dioica L. 460 (IV)
Urtica hirta Blume 582 (II)
Urtica longifolia Burm. f. 238 (II)
Urtica nivea L. 408 (I)
Usnea difracta Vain 462 (IV)
Uvaria calamistrata Hance 466 (IV)
Uvaria cordata (Dunal) Wall. ex Alston. 464 (IV)
Uvaria dulcis Dun. 466 (IV)
Uvaria fauveliana (Finet & Gagnep.) Ast. 466 (IV)
Uvaria grandifora Roxb 466 (IV)
Uvaria hamiltolnii var. fauveliana Finet & Gagnep 466 (IV)
Uvaria macrophylla Roxb. 464 (IV)
Uvaria macrophylla var. microcarpa (Champ. ex Benth) Finet
& Gagnep.
468 (IV)
Uvaria microcarpa Champ. ex Benth 468 (IV)
Uvaria rufa Blume 466 (IV)
V
Vaccinium bracteatum Thunb. 470 (IV)
Vaccinium bullatum (Dop) Sleum 470 (IV)
Vaccinium delavayi Franch. 470 (IV)
Vaccinium dunalianum Wright 470 (IV)
Vaccinium dunalianum Wright var. megaphyllum Sleum. 470 (IV)
Vaccinium myrtillus L. 470 (IV)
Valeriana hardwickii Wall. 472 (IV)
Valeriana jatamansi Jones. 474 (IV)
Vandellia crustacea (L.) Benth 238 (III)
Vandellia pedunculata Benth. 236 (III)
Vanilla annamica Gagnep. 476 (IV)
Verbena ofcinalis L. 478 (IV)
Verbesina lavenia L. 70 (I)
Verbesina nodifora L 354 (IV)
Vernicia fordii (Hemsl.) Airy-Shaw. 116 (I)
Vernicia montana Lour. 114 (I)
Vernonia amygdalina Del. 590 (II)
Vernonia andersonii C. B. Clarke 482 (IV)
Vernonia chinensis Less. 484 (IV)
Vernonia cinerea (L.) Less. 480 (IV)
Vernonia cumingiana Benth. 482 (IV)
Vernonia patula (Dryand.) Merr. 484 (IV)
Veronica anagallic DC. 486 (IV)
Veronica chinensis Lour. 683 (II)
Veronica undulata Wall. 486 (IV)
Vetiveria zizanioides (L.) Nash. 488 (IV)
Vigna angularis (Willd) Ohwi et Ohashi. 707 (III)
Vigna angularis (Willd.) Ohwi et Ohashi 546 (III)
Vigna calcarata (Roxb.) Kurz 548 (III)
Vigna cylindrica (L.) Skeels 490 (IV)
Vigna radiata (L.) Wilczek var. radiata. 492 (IV)
Vigna umbellata (Thunb) Ohwi et Ohashi 548 (III)
Vinca rosea L. 556 (I)
Viola inconspicua Blume. 510 (IV)
Viola tricolor L. 512 (IV)
Viscum articulatum Burrm. 266 (III)
Vitex negundo L. var cannabifolia (Sieb. et Zucc.) Hand-Mazz. 494 (IV)
Vitex trifolia L. 496 (IV)
Vitex trifolia L. var. simplicifolia Cham. 496 (IV)
Vitis fexuosa Thunb. 498 (IV)
Vitis heptaphylla L. 32 (I)
Vitis trifolia (L.) Domin 564 (I)
Vitis vinifera L. 514 (IV)
Volkameria serrata L. 68 (II)
Volvariella volvacea (Bull. ex Fr.) Singer 570 (IV)

(trở về đầu trang)

W
Waltheria americana L. 708 (III)
Waltheria indica L. 708 (III)
Wattakaka vocubilis L.f. 350 (II)
Wedelia calendulaceae Less. 500 (IV)
Wedelia chinensis (Osbeck) Merr. 500 (IV)
Wedelia prostrata (Hook. et Arn.) Hemsl. 709 (III)
Wedelia triloba (L.) Hitchc. 502 (IV)
Wikstroemia indica C.A. Mey. 504 (IV)
Willughbeia cochinchinensis Pierre ex Pit. 710 (III)
Willughbeia edulis Roxb. 710 (III)
Woodwardia unigemmata Nakai 224 (II)
X
Xanthium strumarium L. 506 (IV)
Xylopia nitida Ast. 508 (IV)
Xylopia pierrei Hance 508 (IV)
Xylopia vielana Pierre. 508 (IV)
Y
Youngia japonica (L.) DC. 516 (IV)

(trở về đầu trang)
Z
Zanthoxylum acanthopodium DC. 524 (IV)
Zanthoxylum alatum Roxb. 518 (IV)
Zanthoxylum armatum DC. 518 (IV)
Zanthoxylum armatum DC. 522 (IV)
Zanthoxylum armatum DC. 524 (IV)
Zanthoxylum avicennae (Lamk.) DC. 520 (IV)
Zanthoxylum avicennae (Lamk.) DC. 524 (IV)
Zanthoxylum budrunga Wall. 524 (IV)
Zanthoxylum myrlacanthum Wall. ex Hook. f. 524 (IV)
Zanthoxylum nitidum (Roxb.) DC. 522 (IV)
Zanthoxylum planispinum Sieb. et Zucc. 518 (IV)
Zanthoxylum rhetsa (Roxb.) DC. 524 (IV)
Zanthoxylum sp. 522 (IV)
Zea mays L. 526 (IV)
Zebrina pendula Schnizl. 426 (IV)
Zehneria indica (Lour.) Keraudren. 528 (IV)
Zephyranthes rosea (Spreng) Lindl. 530 (IV)
Zerumbet speciosum Wendl. 158 (I)
Zingiber ofcinale Rose 532 (IV)
Zingiber zerumbet (L.) Sm. 534 (IV)
Zizania caducifora (Turcz.) Hand.-Mazz. 536 (IV)
Zizania latifolia (Griseb.) Turcz. ex Stapf 536 (IV)
Ziziphus oenoplia (L.) Mill. 540 (IV)
Zizyphus jujuba Lamk. 538 (IV)
Zizyphus mauritiana Lamk. 538 (IV)
Zornia cantoniensis Mohlenbrock 711 (III)
Zornia diphylla (L.) Pers. 711 (III)
Zornia gibbosa Span. 711 (III)
Zornia graminea Span 711 (III)

(trở về đầu trang)

(trở về đầu trang)
 

 

Mọi thng tin lin quan đến trang web Xin vui lng lin hệ theo số điện thoại 01234195602 hoặc theo địa chỉ Email: thannv@hup.edu.vn

Revised: August 25, 2020 .